14 ตอบกลับ

ไม่จริงค่ะ ใครบอกหมดประโยชน์ ไล่ไปหาความรู้มาใหม่เลยจ๊ะ นมแม่มีประโยชน์ยันลูกหย่านมเลยค่ะ เพียงแค่หลัง 6 เดือน จะมีอาหารเสริมเพิ่มเติมค่ะ แต่นมแม่มีประโยชน์เสมอ!!

งั้นให้พ่อไปศึกษาเพิ่มเติมค่ะ นมแม่นี่คือที่สุดแล้ว กินได้ยันเลิกนม

ไม่จริงค่ะ..ลุกคนแรกกินถึง2ขวบครึ่งเลยค่ะนมแม่ล้วนไม่ทีผสมค่ะ ไม่เคยเจ็บป่วยเลยค่ะฉลาดด้วยค่ะตอนนี้6ขวบแล้วไม่เคยเจ็บป่วยนอนโรวพยาบาลเลยค่ะ

จริงค่ะแม่​ บ้านนี้ลูกป่วยตั้งแต่คลอด​ ดีมีนมแม่ให้ลูกทาน​ นี่ปั้มสต็อกให้กิน​ ตอนนี้น้อง6เดือนไปหาหมอแค่ตามหมอนัดเดือนละครั้ง2ครั้งแต่อาการป่วยกะเสาะกะแสะไม่มีเลยค่ะ

ไม่จริงค่ะ​ นมแม่มีประโยชน์ไม่สิ้นสุดค่ะ​ ใครบอกอย่าเชื่อนะคะ​ อีกอย่างนมแม่มีสารอาหารมากกว่า200ชนิดแต่นมผงมีแค่60ชนิด​

ไม่จริงค่ะ เพียงแต่พอน้องครบ6เดือน น้องต้องการสารอาหารอื่นเพิ่มขึ้นเท่านั้นเอง นมเลยให้เป็นมื้อเสริมไม่ใช่มื้อหลักค่ะ

นมแม่มีประโยชน์สูงสุดถึง6เดือน หลังจาก6เดือน ก็ยังมีวิตามินอยู่แต่บางสารอาหารบางตัวจะไม่มีครบเหมือนเหมือน6เดือนแรก

นมแม่ดีที่สุดสำหรับลูก อ่านเพิ่มเติมได้ที่เพจหมอวิน https://m.facebook.com/SpoiledPediatrician/photos/a.1317841818312799/2230247113738927/?type=3&source=54

มั้ยจิงค่ะทาจะทานจิงก้อดัยถึง2ขวบครึ่งนะค่ะยุที่แม่ทานอาหารด้วยค่ะ

บ้านนี้คนแรกกินจน1ขวบ4เดือนถึงเลิกค่ะ

VIP Member

ทานได้ตลอดจนลูกหย่านมเลยค่ะ

ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ