47 ตอบกลับ

VIP Member

ทานไข่ช่วยได้ค่ะ บ้านนี้น้องน้ำหนักตัวน้อยคุณหมอให้ทานไข่วันละ 6 ฟอง - เช้า 2 เที่ยง 2 เย็น 2 - ดืมนมกล่องเล็กเรื่อยๆ (ห้ามเกิน 1 ลิตรต่อวัน) ในไข่จะมีโปรตีนช่วยเพิ่มน้ำหนักน้องใด้สู้ๆนะคะ มันจะเอียนๆหน่อยแต่เพื่อลูกน้อยต้องอดทนค่ะ

กินกล้วยทุกวันคะเช้าเย็นเห็นผลทันตาคะ เราคลอด37วีค น้ำหนักลูก3090กก เยอะมากนี้ยังไม่ถึง40วีคนะ หมอบอกว่าน้ำหนักได้ คลอดก่อนกำหนดแข็งแรงดี นมไวตามิวงาดำบำรุงเส้นผม กินนมนะวันละขวดก็ได้ ลูกออกมาผมดกดำ

น้อยมากเลยค่ะแม่ของเรา32วีคน้ำหนักลูก1,800หมอบอกว่าอยู่ในเกณฑ์แต่ระดับล่างๆให้เสริมเยอะๆกว่านี่แม่ลองเน้น นมตราหมีสีเหลืองวันละ2ป๋องไข่วันละ2-3ลูกเน้นเป็นไข่ขาวน่ะแม่แล้วก็ผลไม้ลองดูค่ะ

แอปเปิ้ลวันละ1ลูก สลับกับแก้วมังกร กีวี่ ฝรั่งได้นิดหน่อย เพราะฝรั่งทำให้ท้องอืด เรากินแบบนี้ ไม่ค่อยชอบนมกับไข่ แต่น้ำหนักลูกดีมากค่ะ 35 week 3,200 น้ำหนักดีตั้งแต่แรกเลย แม่ก็ไม่บวม

นมแอนมัมเลยจ้าทำให้ลูกตัวใหญ่จ้าอย่าลืมทานผักผลไม้นะค่ะ เราท้องเล็กมากแต่ลูกตัวใหญ่กว่าเกณตอนนี้พึ่ง33wทีจริงแค่32wแต่ลูกดันตัวใหญ่ได้2000กรัมแล้วจ้า

แม่บ้านนี้ ทานแต่ของหวานทานข้าววันละหลายๆมื้อ น้ำหนักขึ้นจนน่ากลัวค่ะ 35+ ลูกหนัก 3โลเเล้ว คุณหมอแซว แม่ก็อ้วน ลุกก็อ้วน. 😍😍

VIP Member

บ้านนี้ตอนนี้ 35w. ตัวเล็กหนัก 2,741g.แล้วค่ะ แม่เน้นพวกโปรตีนนะคะ แล้วก็พวกเนื้อ,นม,ไข่,กล้วย,ผัก,ผลไม้ พักผ่อนให้เพียงพอด้วยค่ะ

นมแอนมัมค่ะ​ ละก็กล้วยน้ำว้า​ 2-3​ ผล​ ขนมปังทั่วไปปึกแน่นอนค่ะเพราะของเราต้องหยุดกินเสริม​ น้ำหนักจะเกินเกณฑ์​ค่ะ

ทานกล้วยและไข่ต้มค่ะ กล้วย , ไข่ต้ม ทานวันละ 2 ลูก เน้นโปรตีนที่ย่อยง่ายๆ จ๊าแม่ ผลไม้อื่นๆทานหลากหลายได้เลยจ๊ะ

บ้านนี้กินนมวัวทุกยี่ห้อคะ ดีน่างาดำ น้ำเต้าหู้ ผลไม้ทุกชนิดเลยคะมีแอบกินชานมไข่มุกบ้างน้องคลอดมา4,150กรัมคะ😊