6 ตอบกลับ

ของเราเคยเปน เราหยุดให้ลูกดูด แต่เปลี่ยนมาปั้มนมให้แทน เราใช้น้ำนมเราทาแผลที่หัวนมก้อหายเองจ้า หลังจากให้ลูกเลิกดูดแผลก้อหาย พอหายแล้วเราก้อกลับมาให้ดูดตามเดิม ทุกวันนี้ลูกเราไม่ยอมดูดขวดเลย

ข้างที่หัวนมเเตกอย่าพึ่งให้น้องดูดปั๊มไว้ก่อนค่ะ ให้น้องดูดอีกข้างที่ไม่เเตกไปก่อนค่ะ ใช้น้ำนมทาหัวนมแล้วให้น้องดูดให้ถึงลานนมค่ะ จะได้ไม่เจ็บค่ะ

เวลาให้ดุดของที่ไม่แตกแล้วดูดไม่ได้น้องจะงอแงมากเลยค้ะ

ถ้าสะดวกไปคลีนิคนมแม่ หัวนมเป็นแผลอาจจะเข้าเต้าไม่ถูก ใช้น้ำนมแม่ทฝทา หัวนมแบนมีจุบช่วยดึง ที่คลีนิคมีผู้เชี่ยวชาญด้านนมแม่โดยเฉพาะ

เคยเป็นเจ็บสุดลูกดูดทีน้ำตาไหลแต่แม่บอกให้ทนเอาเพราะน้ำลายลูกช่วยได้คะ อดทนเพื่อลูกคะ 55+

ทนได้ค่ะแต่มันมีเลือดออกมาเลยค่ะเบยไม่กล้าให้ลุกดูด

เค้าปล่อยให้หายเอง 6 เดือนคะ ให้นมทีร้องที ไม่รู้ทนมาได้ไง

ลองใช้ท่าฟุตบอลนะคะ