8 ตอบกลับ

เราท้อง3แล้ว 33วีค ก็ปวดหน่วงๆ มีท้องแข็งบ้าง โก่งตัวบ้าง ทนได้ทนนะ เพื่อลูก อย่าเพิ่งให้เข้ารีบออกมาเลย พร้อมแล้วเด่วหมอนัดเอง เชื่อหมอเถอะ แต่ถ้ามีมูกใสๆ หรือเลือดออกให้รีบไปนะคะ

คุณหมออาจรอให้ครรภ์คุณแม่ครบ 38 w ก่อนคะ ถ้าปากมดลูกเปิดก่อน 38w ก็ทำการผ่าคลอดให้ได้คะ อยากให้คุณแม่อดทนนะคะ เพื่อลูกในท้องคะ

อาจจะเป็นเพราะเจ็บเตือนนะคะ ส่วนมาก38+ถึงจะผ่าให้ค่ะ เหมือนเค้าจะรอให้อายุครรภ์ครบนะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-39898)

น้ำยังไม่เดิน ปากมดลูกไม่เปิด น้องยังไม่พร้อมออก คุณแม่อดทนไปก่อนนะคะ

VIP Member

คุณหมออาจจะดูความพร้อมของทารกในท้องก็ได้นะคะคุณแม่

แต่เด็กกลับหัวแล้วค่ะ และลงมาต่ำมาก. น้องก็แข็งแรงดีสมบูรณ์ทุกอย่างค่ะ

ตั้งครรภ์กี่สัปดาห์คะ

เคยปรึกษาคุณหมอเหมือนกันค่ะ ว่าอยากผ่าก่อนกำหนด แต่หมอไม่ทำให้ ถ้าอายุครรภ์ไม่ครบ38w แต่อิแม่บ้านนี้ปวดท้องก่อน แระปากมาดลูกก็เปิดตอน35w+ คุณหมอก้เรยผ่าให้ค่ะ น้องแข็งแรงดีมาก

ต้องผ่าครับคุณแม่