49 ตอบกลับ

ส่วนตัวแล้วไม่โอเครพยาบาลบางคนให้คำปรึกษาดีบางคนพูดจาฟังแล้วไม่โอเครเลยซักประวัติทีไม่ฟังให้ดีก็ว่าคนไข้พูดไม่เข้าใจบางคนใช้คำพูดไม่ดีเพราะเจอมากับตัวเอง..ที่ไม่เถียงกลับไม่พูดอะไรเพราะอยากไปรักษาตัวเองให้หายดีแต่พอไปเจอพยาบาลบางคนไร้มารยาทมากก็มีรู้สึกแย่มากเงินก็เสียยังเสียความรู้สึกอีก

แนะนำให้ย้ายสิทธิ์นะคะ ส่วนตัวฝากสิรินธร หมอบอกค่าคลอด1หมื่นผ่าคลอด2หมื่น ไม่รวมค่ายา ค่าอุปกรณ์เสริมที่ใช้ในการทำคลอดหรือผ่า อุปกรณ์เสริมที่ใช้ก็คิดตามราคา ไม่รวมค่าห้องพัก แนะนำให้พกเงินไว้3-4หมื่นถ้าจะคลอดที่นี่

ต้องลุ้นค่ะว่าจะเจอพยาบาลดีหรือไม่ดี ตอนนั้นคลอดลูกคนแรกคลอดที่นี่ ถ้าเรื่องทำคลอดก็มองว่าปกติดีนะคะ ส่วนเตียงข้างๆนอนรอคลอด ร้องเจ็บก็คือโดนพยาบาลดุหนักอยู่ค่ะ เราเลยไม่กล้าร้องเลย อดทนแบบสุดๆกัดฟันเอาเลยค่ะ เพราะโดนยาเร่งคลอดเข้าไปทรมาน 555 แต่เราโชคดีเจอพยาบาลพูดดีด้วย อาจจะเพราะเห็นเราไม่โวยวาย นอนเงียบหรือป่าวไม่แน่ใจนะคะ

ค่าคลอดโรงพยาบาลสิริธรเพิ่มเข้าไป อาจมีค่าใช้จ่ายมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณแม่ค่ะ เช่น นอนห้องพิเศษไหม ผ่าคลอดหรือเปล่า พวกนี้ก็จะเป็นค่าใช้จ่าย

ลองตรวจจากเว็บไซต์นี้ดูก่อนนะคะ https://th.theasianparent.com/%E0%B9%81%E0%B8%9E%E0%B9%87%E0%B8%84%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%88%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%94-%E0%B8%9B%E0%B8%B5-2560-%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%82%E0%B8%A3%E0%B8%87%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B8%B2%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%97%E0%B8%B8%E0%B8%81%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/

ขอบคุณคะ แต่ไม่มีรพ.สิรินธร

ใช้บัตรทองประหยัดกว่าค่ะ แต่ถ้าอยากได้ความสะดสกสบายจ่ายเอง แล้วเพิ่มห้องพิเศษ และคุณหมอเข้าไปค่ะ ส่วนราคาค่าคลอดสอบถามจากรพ.โดยตรงดีกว่าจ้า

ค่าใช้จ่ายคลอดลูกโรงพยาบาลสิรินธร จะขึ้นอยู่กับคสมต้องการของคุณแม่ค่ะ ถ้าคุณแม่อยากได้ห้องพิเศษราคาอาจสูงขึ้น และถ้าจะใช้บัตรทองอาจต้องจ่ายเพิ่มเช่นกัน

คุณแม่ท่านท่างเคยไปฝากครรภ์ที่โรงพยาบาลสิรินธรไหมคะเสียค่าใช้จ่ายแพงไหมคะหมอดีหมอดีไหมคะแม่ขอสอบถามหน่อยค่ะ

25,000 คลอดเองหรือผ่าคะแม่

เคยคะ หมอดีอยุ้นะคะ แต่พยาบาลแย่คะ แต่เปนแค่บางคนนะคะ บางคนก้อดีใจหายเลยคะ บางคนนี่ปากตลาดมาเลยนะคะ คุณแม่ต้องทนคะ ไม่ก้อด่ากลับเลยนะคะ

อันนี้จริงค่ะเห็นด้วยเลยส่วนมากพยาบาลที่เดินทำงานดูแลคนไข้ปกติจะไม่ค่อยพูดมากหรือรุนแรงใส่คนไข้คนที่ไม่ค่อยเข้ามาดูแลคนไข้นั่งสั่งอยู่ในเคาส์เตอร์นี่ตะโกนด่าคนไข้บ้างซักประวัตินินาทาจนเรานอนฟังแล้วคิดว่าพวกคุณสนุกสนานอะไรกันคนเขาเจ็บป่วยเขาถึงมาที่โรงพยาบาลถ้าเขามาแล้วได้ฟังคำพูดแย่ๆจากคุณรักษาตัวเองอยู่บ้านได้คงไม่มาหาคุณให้เสียเงินเสียเวลา

ต้องลองสอบถามค่าคลอดจากโรงพยาบาลสิรินธรเลยค่ะ เพราะว่าอาจมีบางอย่างที่คุณแม่ต้องการนอกเหนือจากแพกเกจคลอดของทางโรงพยาบาล

เคยผ่าคลอดก่อนกำหนดคะหมอดีมากแต่ค่าใช้จ่ายแพง2หมื่นกว่าแต่ตอนนั้นใช้ สิทธิ์ฉุกเฉินเพราะ ครรภ์เป็นพิษ จ่าย2000หรือ3000นี่แหละ