38 ตอบกลับ

กินเกือบทุกวัน ค่ะ พอหมอให้ตรวจน้ำตาลขึ่น182 ตอนนี้เบาหวานกำลังถามหาแล้วค่ะ

บ้านนี้ถ้าอยากจริงๆก็ซื้อทานค่ะแต่น้อยมากค่ะกินอย่างอื่นแทนที่ไม่ใช่ชา

ทานโกโก้แทนสิแม่ ห่างคาฟาอีน ชา เพราะทำไห้ลุกเราหัวใจเต้นผิดจังหวะ

กินได้ค่ะแต่อย่าบ่อยเกิน หลังคลอดก็ไม่ได้กินค่ะ😂งดชากาแฟ หมอสั่ง

นานๆทีค่ะ ซื้อ1แก้ว ดูด2คำ ที่เหลือให้แฟนกิน ไม่กล้ากินหมด555

บ้านนี้ตอนท้องกินค่ะพอหายอยาก หลังคลอดช่วงให้นมงดเลยจ้า

บ้านนี้กินเกือบทุกวันเลยค่ะ ชาเขียวของชอบเลย 🥤♥️

นานๆกินพอหายอยากได้จ้าแม่ ไม่ควรกินเยอะ/กินบ่อย

ชา ทำให้การดูดซึมสารอาหารแย่กว่ากาแฟอีกค่ะ

VIP Member

กินได้ค่ะแม่​ แต่ต้องระวังเรื่องของน้ำตาล​