9 ตอบกลับ

VIP Member

12w4d เหมือนกันคะ หายจากการแพ้ท้องไปเกือบ 2 Weeks ตอนนี้กลับมาแพ้ใหม่ แต่ไม่หนักคะ เราเน้นกินผักและผลไม้เยอะๆ ดื่มน้ำเปล่าให้มากๆ ทานน้ำผึ้งผสมมะนาวอุ่นๆ เวลามึนๆ คุณแม่อย่างดอาหารนะคะ พยายามฝืนทานไว้ก่อนจะดีที่สุดคะ

คะขอบคุนคะพยายามทานเหมือนกันคะ

เกิดจากอาการแพ้ค่ะบ้านนี้ก็เป็นไม่อยากกินอะไรเลย คุณหมอบอกถ้ากินอะไรไม่ได้ให้กินผลไม้เยอะๆ ประมาน18w จะเริ่มกินได้ค่ะ

ไม่อยากเหมือนกันค่ะได้12+4เหมือนกันค่ะ มีแต่ขมปากน้ำลายเยอะ บ้วนทิ้งตลอด ทำให้เราทานยากเฉยแต่ก็กินไปตามมื้อ

ไม่อยากอาหารก็พยายามกินหน่อยนะคะ เดี๋ยวเข้าสัปดาห์ที่ 18 ขึ้นไป อาการจะดีขึ้น แล้วจะกินแหลกเลยค่ะ ☺️

ขอบคุนคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-75310)

เบื่ออาหารเหมือนกันค่ะบ้านนี้จะเน้นผลไม้กะนมค่ะกินข้าวได้นิดเดียวเอง

ขอบคุนคะ

เกิดจากอาการแพ้ค่ะพอหายแพ้เดี๋ยวก็เริ่มทานได้ค่ะ

ใช่คะแพ้ท้องหนักมากกินได้น้อยด้วยคะ

11วีค ไม่อยากอาหารเลยค่ะ นน.ลงเอาๆ

เบื่ออาหารเหมือนกันค่ะช่วงแรก

กินได้นิดเดียวก็จะอาเจียนคะ