37 ตอบกลับ

กิน s26 สลับกับนมคุณแม่ได้ไหมค่าาาา แนะนำหน่อยค่ะ น้องเพิ่งได้5 วัน

แนะนำลองเปลี่ยนยี่ห้อHi-Qดูค่ะ ทำให้ย่อยง่ายกว่า

S26 ลูกกินแล้วท้องผูก ลองทาน ซิมิแลคก็ได้ค่ะ ลูกเพื่อนทานแล้วก็โอเคอยู่นะ

VIP Member

ลูกบ้านนี้กินนมแม่สามเดือน ตอนสองเดือน นน.5.8 กินนมs26 ตอนสี่เดือนนน.7.5ค่ะ

6 เดือนเต็มค่ะ นน.7 โลกว่า กินเอนฟาแลค กล่องสีทอง ลอง S26 แล้วท้องผูกค่ะ

กินs26ท้องผูก เล็กน้อย ลองกินผสมกับผลไม้ดูไหมคะคุณแม่ เผื่อช่วยย่อย

ขออนุญาตแนะนำนะคะ ลองมาทานนมที่เสริมไฟเบอร์ดูไหมคะ อาจจะดีขึ้น

ตอนเกิด นน 2.2 เองค่ะ ตอนนี้ 4เดือนแล้ว นน 6 โลกว่าแล้วค่ะ

อันนี้กินนมเอส26อย่างเดียวเลยเปล่สค่ะ

VIP Member

น้องได้3วันกินเอส26กล่องสีชมพู ถ่ายเป็นก้อนนม ผิดปกติไหมคะ

S26.​ สีทอง​ กินสลับกับนมแม่ค่ะ 2เดือน3วัน​ น้ำหนัก5.7ค่ะ

น้องอึ ปกติมั่ยค่ะ บ้านน้องเพิ่งกลับรพ.เพิางคลอดกินนมอม่+เอส26เหมือนน้องจะถ่ายแบบน้องตดแล้วอึออกมาด่วยนิดหน่อย แม่กังวลค้ะลูกปกติหรือป่าว

ลูกเรากินแล้วโอเคเลยค่ะ ก็อึทุกวันนะ ปกติดี