65 ตอบกลับ

ท้องแรกตอนนี้ 11+2 ค่ะ ท้องไม่ออกเลย เห็นแต่พุงค่ะ 555555 // ปล.คุณหมอเคยบอกว่าตอนนี้ลูกเริ่มดิ้นได้ค่ะ แต่เรายังไม่สามารถรู้สึกได้ต้องรอท้องแก่กว่านี้ คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

VIP Member

12w2d ดิ้นเก่งค่ะท้องสองแล้วจะดิ้นตอนเอามืดไปกดคลำดูน้องค่ะถึงจะรู้สึก ตอดไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร กำหนดคลอด 23ธันวาจ้า

11week น้องตัวเล็กมาก แม่คงยังไม่รู้สึกการเคลื่อนไหวของน้องหรอกค่ะ แม่ๆจะรู้สึกถึงน้องจริงๆช่วง 18 week เปนต้นไปค่ะ

11+1 w คะไม่รุ้ว่าลูกตอดเป็นแบบไหนแยกไม่ออกคะระหว่างท้องร้องกะลูกตอด😍บ้านนี้ผ่าคะคุณหมอให้เลือก ธค.กับ มค.😆

ของเรา11สัปดาพอดี กำหนดคลอด2ม.ค ท้องยังไม่ค่อยออกเลยค่ะ อยากท้องใหญ่เหมือนคุณแม่จังเลย😍

4เดือนกว่า ยังไม่มี การตอดอะไรเลย. ท้องแบนปกติ. ไม่ได้รู้สึกว่า ท้องด้วยซ้ำ🤧

ท้องออกแล้วหรอคะบ้านนี้10+4ยังปกติทุกอย่างเลยค่ะ แต่กินข้าวไม่ค่อยลงค่ะ

พรุ่งนี้11 สัปดาห์ กำหนดคลอด1มค63 ตอดแล้วท้องใหญ่ด้วยค่ะอึดอัด

บ้านนี14สัปดาห์แล้วคะ ตอดบ้างแต้น้อยคะท้องแรก คลอด8ธ.คคะ

Super Mum

คุณแม่ท้องใหญ่มากเลย คุณแม่บ้านนี้12+3 เหมือนคนไม่ท้องเลย