29 ตอบกลับ

สมส่วนจ้า ขนาดของท้องและน้ำหนักตัวของแม่ ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเจริญเติบโตและความแข็งแรงของทารกในครรภ์ค่ะ ถ้าซาวด์ดูแล้วหมอไม่ได้ว่าอะไรเรื่องขนาดหรือนน.ตัวลูก ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

ท้องเล็กไม่จำเป็นว่าลูกจะต้องตัวเล็กนะคะแม่ นน.น้องในใบซาวด์ชัวร์กว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

กำหนดคลอด 14 พ.ค.ค่ะ มีแต่คนทัดว่าท้องเล็ก แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่กี่คะอยู่ที่เด็กจะเเข็งเเรงมากน้อยเเค่ไหน

ขอบคุณค่ะเเม่

22 สัปดาห์ ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์

ตัวเล็กเหมือนกันจ้า นน.ขึ้นตามเกณฑ์ก็โอเคค่ะ

ตอนนี้ 19+2 วีคค่ะ กำหนดคลอดช่วงวันที่ 19 พ.ค. 63 ค่ะ

รุ้เพศยังคะ บ้านนี้คลอด16พค63ยังๆไม่รุ้เพศคะ

บ้านนี้ซาวตอน19w+1ได้ชูกสาว

โฟกัสนน.ลูกในท้องให้โตตามเกณฑ์พอจ้า

20weekแล้วค่ะมีแต่คนทักว่าท้องใหญ่😂😂