30 ตอบกลับ

ยาไม่ค่อยช่วยค่ะ อาศัยแค่ความอดทน เรากินไม่ได้ขนาดน้ำเปล่ายังขมปาก อาเจียนวันละเป็นสิบรอบ อาเจียนเป็นเลือด ระบมคอไปหมด แต่น้องมีไข่แดงกินไปจนถึง 12-14 สัปดาห์ ไม่มีผลกระทบอะไรค่ะ

พยายามดีลด้วยวิธีธรรมชาติแล้ว ไม่ได้ผลค่ะ ดิฉันไปหาหมอ หมอฉีดยาให้ถึงกินข้าวได้แบบไม่อ้วก แล้วก็ได้ยามากินด้วย กินแล้วอ้วกๆ ตั้งแต่ 7-15 สัปดาห์ อยู่ได้ก็เพราะยา ไม่กินยาอ้วก

เรื่องอาหาร ลองเปลี่ยนจากข้าว เป็นเส้นๆดูนะคะ พวกก๋วยเตี๋ยว ผัดไทยค่ะ ส่วนเรื่องที่แพ้ท้องหนักมาก ปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ มียาแก้แพ้ท้องอยู่ค่ะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

VIP Member

บอกหมอว่าขอยาแก้แพ้ค่ะช่วยได้เยอะเลย หาอะไรเปรี้ยวๆ 7wน้องยังเล็กมากเขายังรับสารอาหารจากไข่แดงอยู่คะไม่ต้องกลัวพอหายแพ้เมื่อไหร่ค่อยบำรุง

อดทนเท่านั่นคะเเม่.บ้านนี้เข้า5เดือนเเล้วยังเเพ้คะ เเต่ก็เบาลง เเต่ก่อน1-4เดือน เเม่เเพ้หนักคั่นอวกเป็นเลือดคะ 4ครั้งเข้าโรงบาล2ครั้ง😅😅

อดทนเท่านั้นค่ะแม่บ้านนี้ช่วงแรกๆก็เป็นกินอะไรก็ไม่อร่อยกินแล้วก็อาเจียนออกหมดทรมานมากแต่พอผ่านมาได้ก็กินได้เต็มที่เลยแม่

อดทนอย่างเดียวเลยแม่ เราผ่านจุดนั่นมาแล้ว พึ่งหายแพ้ตอนเต็ม5เดือน ตอนนี้มีอาการเป็นบางวันแต่ดีกว่าช่วงแรกๆเยอะเลย

ลองเปลี่ยนยาสีฟันดูนะคะ อาจจะช่วยได้บ้าง ส่วนตัวเปลี่ยนมาใช้แบบเกลือค่ะ กลิ่นน้อยๆ เค็มๆ ใช้แบบเย็นๆไม่ได้เลย

✌🏻สู้ๆแม่บ้านนี้หนักเหมือนกัน4เดือนกว่าจะหายแล้วแต่บ้านไม่เหมือนกันคิดบวกไว้คะ ยิ่งแพ้ลูกยิ่งแข็งแรง👶🏻💕

แพ้เหมือนกันค่ะ ทำได้แค่อดทน กินอะไรได้กินไปก่อน กินแล้วอาเจียรก็พยายามกินใหม่ สู้ๆนะค่ะ