2 ตอบกลับ

แม่ต้องอดทนนะคะ ช่วงนี้ 0-3 เดือน น้องนอนไม่เป็นเวลาแน่นอนค่ะ อดทนไว้ พอน้องพ้นจากสามเดือนไปแล้ว เรื่องการนอนจะดีขึ้นมากค่ะแม่ สู้ๆนะคะแม่ มีสติและต้องยอมรับ ค่อยๆทำทีละอย่าง เช่น ตอนกลางวันลูกหลับแม่อาจจะซักผ้า จัดบ้าน แล้วมานอนพร้อมกับลูกก็ได้ค่ะ เราเคยทำ สู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้เลี้ยงลูกเองคนเดียวสามีทำงาน น้องอายุ 16วัน เลี้ยงง่ายมาตลอดค่ะ พึ่งมาเป็นช่วง2-3วันก่อนนมแม่ไม่พอให้กิน เลยเสริมนมผง น้องถ่ายเป็นก้อน งอแงมากแม่ก็พลอยไม่ได้นอนไปด้วย รู้สึกผิดมากเลยค่ะ