11 ตอบกลับ

36+6เป้นมา2อาทิตย์แล้วค่ะ เจ็บง่าม หน่วงเจ็บจิ๊ดจิมิ้ เหมือนมีดกรีด แต่น้องยังดิ้นอยู่ เจ็บช่วงล่างมากค่ะ รอแค่น้ำคร่ำแตกค่ะ แม่อยากคลอดมากค่ะ ทรมาน ลุกเดินไม่ไหวแล้ว

เป็นค่ะเเม่ บ้านนี้เป็นตั้งเเต่35วีค ตอนนี้37วีค1วันเเล้วค่ะ ปวดร้าวไปทั้งช่วงล่างเลยค่ะ เจ็บๆปวดๆตรงจิมิ ปวดร้าวที่หลัง จะเดินจะนอนปวดหมดค่ะ เท้าบวมน้ำหนักขึ้นไวมาก

เป็นเหมือนกันค่ะ เริ่มเป็นตอน34-35วีค ตอนนี้36วีคก็ยังมีเจ็บจิมิอยู่ เวลาจะขยับเปลี่ยนท่าลุกนั่งนอนแต่ละทีเหมือนจิมิจะแยกจากกัน

เป็นค่ะแม่ ช่วงลูกกลับหัวเตรียมคลอดจะปวดขิตเลยค่ะแม่ เดินไม่ได้ลุกไม่ได้พลิกตัวก็ไม่ได้ค่ะ ปวดแบบน้ำตาไหลของจริง🥹

TapFluencer

เจ็บเหมือนกันค่ะแม่ เจ็บหัวหน่าว ปวดเอว เวลาขยับตัวก็เจ็บมากค่ะ ยิ่งตอนนี้เป็นตะคริวด้วยตอนกลางคืน

TapFluencer

เป็นค่ะแม่ จะเป็นตอนที่นอนแล้วลุกขึ้นมาฉี่ ปวดๆร้าวๆ น้ำหนักลงเท้าเวลาเดินจะปวดเท้าด้วยค่ะ 34+2 แล้ว

TapFluencer

36w เป็นจ้า จะเดินไม่ไหวแล้ว ลุกนั่งนอนก็ปวด😂

อายุครรภ์ 33+6 เจ็บทุกอย่างที่ว่าเลยคะ

บ้านนี้เริ่มเป็น 31w ค่ะ ยังพอทนได้

เป็นทั้ง3ท้องเลยจ้า