ลูกสาวมีผื่นแดงที่ก้น

#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ลูกมีผื่นที่ก้นเป็นมานานมาก ตั้งแต่น้องได้7-8เดือน ตอนนี้1.5ปี ไม่เคยหายเกี้ยงสักทีมีจางลงเป็นผื่นขาวขุยแห้งๆ หนักสุดแดง เลือด เคยไปหาหมอคลีนิครักษา1ครั้งจางละแต่ไม่หายขาดและกลับเป็นอีก ซื้อยาร้านขายยาเปลี่ยนยาเปลี่ยนร้าน3รอบ เคยใช้ครีมทาทุกยี่ห้อไม่ดีขึ้นเลย ใช้ทั้งทา ทั้งอาบ ตอนนี้ใช้บีเพ้นเท้นกับเฟย์&เมย์ อยู่ค่ะแม่ๆแนะนำมา ใช้ได้2อาทิตย์ ท้อ🥲 หรือจะทาวาสลีนหรืออาบนำ้ด้วยออยให้ชุมชื้น ก็ไม่หาย(น้องเลิกเพิสตั้งแต่1ขวบไม่ใส่เพิสเลยก็ยังเป็นผื่นอยู่นะคะ) (ตอนนี้น้องท้องเสียแม่ใส่เพิสให้แค่ตอนกลางคืนได้2วัน อาการเป็นตามภาพ) แพมเพิสแม่เปลี่ยนหลายยี่ห้อเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ มามี่สีฟ้าพรีเมี่ยม เช็ดทำความสะอาดให้ทุกครั้งตอนเปลี่ยน ไม่อับชื้นแน่นอน ดูแลอย่างดี #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ทำยังไงดีคะ #ปกติน้องไม่ใส่เพิสก็เป็นผื่น #เลิกเพิสแล้ว ใส่เพิสได้2วัน ท้องเสีย เป็นตามภาพ

ลูกสาวมีผื่นแดงที่ก้น
6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

หาหมอเฉพาะทางโรคผิวหนังค่ะ ไม่แนะนำออยค่ะ ไม่ได้ให้ความชุ่มชื้นเลย แนะนำเป็นโลชั่นโอเมก้าของยูเซอรินค่ะ และอาบน้ำแนะนำเซตาฟีลค่ะ เรื่องยาต่างๆ ให้คุณหมอดูให้ดีกว่าค่ะ ลูกเราเป็นผื่นตามข้อพับ หาหมอเด็กหลายรอบ จนเลือกไปหาหมอผิวหนังด้วย ก็ถามเขาจนเข้าใจโรคที่ลูกเป็น ก็จะดูแลกันไปถูกทางค่ะ เรื่องอาหารคุณหมอผิวหนังแนะนำให้กินฟักทอง จะช่วยทำให้เลือดดีขึ้นค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

ทายาจนเป็นรอยขาวด่าง หรือเป็นเพราะผิวหน้าทายาจนบางไปแล้วคะ สงสารมากน้องคัน เจ็บ พยายามไม่ให้น้องเกา

ลองให้ มหาหิงคุ์ ทาก้นค่ะ หายไปหมด ///เปลี่ยน แพม เพิส ทุก6 ชม. หรือ เปลี่ยน ยี้ห้อค่ะ

2y ago

ที่บ้าน น้องแพ้เปลียน เป็น sunny baby คุ้มค่ะ

Super Mum

แนะนำพาน้องไปหาหมอเฉพาะทางผิวหนังดีกว่านะคะ

VIP Member

ใช้แป้งสีจันทร์ค่ะของน้องเคยเป็นค่ะ

2y ago

แป้งศรีจันทร์นิวบอนของเด็กไหมคะ

Super Mum

ติดเชื้อรามั้ยคะ ไปหาหมอดีกว่าค่ะ

2y ago

เคยไปหาหมอคลีนิกเหมือนกันค่ะ ไม่หาย