18 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ค่ะ บ้านนี้ขึ้นเร็วช่วงไตรมาส2 ช่วงเดือน 4-5 ขึ้นไปเกือบ 4 โล (เหมือนชดเชยไตรมาสแรก) ไตรมาสแรกแพ้น้ำหนักลด ไตรมาส3 ขึ้นเดือนละเกือบ 1 โลเท่านั้นค่ะ

เป็นค่ะไตรมาสสุดท้ายเบรคยังไงก็ไม่อยู่ ช่วงแรกๆท้องกังวลมากน้ำหนักไม่ขึ้น ตอนนี้เดินแทบไม่ไหวอีแม่เพลีย🥺😊

ใช่ค่ะ1-6 เดือนแรกขึ้นมา 4.5 โล แต่พอเข้าเดือนที่7 เดือนเดียวขึ้นมา 3 โลเลยค่ะ หิวบ่อยมาก ไม่กินก็ไม่ได้

น้องเจริญเติบโตไว ถ้าแม่กินมากก็อาจทำให้นน.แม่ขึ้นไว ส่วนตัวเรา9เดือนหนักขึ้น6โล

VIP Member

ปกติค่ะแม่ น้องทำน้ำหนักเตรียมคลอดค่ะ ยิ่งไตรมาสสุดท้ายน้ำหนักจะพุ่งเยอะมาก

บ้านนี้ขึ้นไตรมาสแรกถึง6เดือนค่ะ ขึ้นรวมๆ11โล แต่ตอนนี้ไม่ขึ้นแล้วแถมยังลดอีก🥺

ปกติกินจุกจิกมาก ของหวานอะไรแบบนี้บ้านนี้ติดหวานค่ะ พอหมอสั่งไห้คุมเลยคุมไม่กล้าเสี่ยง 55555

เปนค่ะ บ้านนี้ตอนครบ9เดือน แค่ 2 อาทิตน้ำหนักขึ้นมา 2 โล 🥺 มาพุ่งเอาตอนท้าย

ใช่ค่ะขึ้นเร็วมากตอน8เดือนขึ้นมา5โล ตอนนี้9เดือนขึ้นมาอีก4โล เป็น9โล

จริงค่ะ​ ขึ้นแบบฉุดไม่อยู่หมอพยายามให้ควบคุมแต่ทำไม่ได้เลยค่ะ​

VIP Member

เป็นค่ะแม่ ดมก็ขึ้นมา2กิโลแล้วมั้งคะถ้ากินจะขนาดไหน55555