59 ตอบกลับ

ถ้าทานได้จะดีกับเด็กในท้องมากเลยค่ะแต่ถ้าทานยาตัวนี้ไม่ได้บอกหมอเปลี่ยนตัวยาได้น่ะค่ะบอกอาการหมอเลยค่ะลูกจะได้แข็งแรงค่ะ

กินยาตัวนี้ดีสุดค่ะช่วยบำรุงลูกเเระเราอีกด้วยตอนแรกเราไม่ทานเลยพอไปตรวจเลือดเท่านั้นแระเลือดจ่างมีความเสี่ยงเราเลยกับมากิน

บ้านนี้ไม่กล้าขาดกินยาเลยค่ะ กลัวลูกออกมาไม่สมบูรณ์ กลัวร่างกายเขาไม่แข็งแรง😄 ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม แต่หมอให้ก็ต้องกินค่ะ

บ้านนี้ก็กินไม่ได้ค่ะ…กินแล้วคลื่นไส้ เลยบอกหมอว่าจะซื้อกินเอง ตอนนี้กินโอบิมินค่ะ ท้องไม่ผูกด้วย ขับถ่ายปกติเลย

ตอนแรกเป็นเหมือนกันค่ะกินแล้วอ้วกแต่ด้วยความพยายามคือ อ้วกช่างมัน พรุ่งนี้กินอีก😂ทุกวันนี้กินทุกวันค่ะไม่อ้วก

VIP Member

ควรนำยากลับไปแจ้งหมอค่ะ เค้าจะได้เปลี่ยนเออ่ตัวอิ่นมาให้ การกินได้มันย่อมดีกว่าเพราะกินบำรุงลูกไม่ใช่บำรุงแม่

ลองเปลี่ยนเป็นทานก่อนนอนนะคะทานแล้วพักผ่อนเราทานตอนเช้าก็มีอาการเหมือนกันระหว่างวันทำอะไรไม่ได้เลย

บ้านนี้กินข้าวตอนเช้า ส่วนยาตัวนี้กับตัวอื่นๆกินหลังข้าว1 ชั่วโมงค่ะ แต่ถ้ากินข้าวเส็ดแล้วกินเลย อ้วกค่ะ

ยาทุกตัวที่คุณหมอให้มา มีประโยชน์มากๆ ค่ะ เชื่อเราเถอะ ฝืนกินเพื่อตัวเองแล้วลูกจะได้ไม่มีปัญหาในอนาคตนะคะ

บ้านนี้หมอบอกถ้ากินเช้าจะทำไห้เวียนหัวค่ะ เราเลยขอกินก่อนนอนกินแล้วไม่เป็นอะไรค่ะ กินหลังทานข้าวเสร็จ