ไม่ได้กินยาตัวนี้จะเป็นอะไรมั้ยค่ะ ส่งผลต่อเด็กในท้องมั้ย กินแล้วอ้วกตลอดเลย

ไม่ได้กินยาตัวนี้จะเป็นอะไรมั้ยค่ะ ส่งผลต่อเด็กในท้องมั้ย กินแล้วอ้วกตลอดเลย
59 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไม่เป้นไรค่ะ เรากินเเล้วคลื้นใส้ อาเจียนออกมา น่ามืดอีก หมอเลยให้พักกินได้ แต่ให้กินยาบำรุงเลือดเเทน

ลองเปลี่ยนเวลาทานเป็นทานก่อนนอนดูนะ แม่บ้านนี้ทานแล้วอาเจียนเหมือนกันจ้า หมอเลยแนะนำให้ทานก่อนนอน

บ้านนี้ทานยาตัวนี้แล้วคลื่นไส้เหมือนกันค่ะ คุณหมอเลยให้ทานก่อนนอนแทน แล้วสลับแคลเซียมไปทานตอนเช้า

เป็นเหมือนกันค่ะ ปรึกษาหม หมอบอกเป็นเพราะแพ้ท้อง คือเป็นตั้งแต่6วีค จนตอนนี้31วีค เราเลยไม่ค่อยกินค่ะ

บ้านนี้ กินได้ค่ะหลังอาหารเที่ยง แต่พอกินยาเข้าไปแล้วคลื่นไส้ รู้สึกหิวมากๆกว่าตอนไม่กินยาค่ะ😑

บ้านนี้ทานแต่แรกค่ะหยุดทานมานานแล้วเพราะทานยาหลายตัวอันตรายต่อลูกแต่กินอาหารให้ครบ5หมู่เอาค่ะ

ของเราเข้าเดือนที่ 4 ก็ยังไม่ได้ทานเลยค่ะ ทานแล้วเวียนหัว อาเจียนตลอด เลยยังไม่ได้เริ่มทานเลยค่ะ

เหมือนกันคะ แนะนำไห้กินดีกว่าคะ เกรดเลือดลดลงคลอดเสียเลือดมากคะ ทำไห้ร่างการเราขาดธาตุเหล็ก

บ้านนี้กินตอนเช้าแล้วเวียนหัวค่ะเปลี่ยนมากินก่อนนอนจ้า กินบางวันค่ะเพราะบางทีกินก็อ้วกค่ะ

ทานยาตัวนี้แล้วอวกเหมือนกันค่ะ แต่เเค่2อาทิตย์ก็หายค่ะ ฝืนกินหน่อยนะคะเพื่อลูกค่ะ😊