18 ตอบกลับ

VIP Member

ห้ามทานพร้อมนมนะคะ นมมีแคลเซียม ไตรเฟอดีน มีส่วนผสมของธาตุเหล็ก และไอโอดีน ห้ามทานพร้อมแคลเซียม จะไปสกัดการดูดซึมค่ะ

ต้องห่างกัน 1-2 ชั่วโมงเลยค่ะ

ขึ้นชื่อว่ายาต่อให้เป็นแค่ยาบำรุงก็ห้ามทานกับนมค่ะนอกจากห้ามทานกับนมก็ยังห้ามทานยากับน้ำส้ม-กาแฟด้วยค่ะ

บ้านนี้กินหลังอาหารเช้า หมอบอกห้ามกินพร้อมแคลเซียม แนะนำให้ดื่มน้ำเปล่าดีกว่านะคะ

บ้านนี้กินก่อนนอนค่ะ กินตอนเช้าแล้วเวียนหัวจะอ้วก หมอเลยเปลี่ยนเวลากินให้ค่ะ

บ้านนี้กินหลังอาหารเย็นค่ะ เคยทานตอนหลังอาหารเช้าพะอืดพะอมเลยเปลี่ยนเวลาทาน

บ้านนี้กินหลังอาการตอนเย็นค่ะ ทานเเล้วกินผลไม้ตามค่ะจะได้ไม่อ้วก😀😀

บ้านนี้กินครั้งละ1เม็ดหลังอาหารเช้า ห้ามกินพร้อมนม1-2ชั่วโมงค่ะ

ของเรากินหลังอาหารเช้า ห้าม !! กินกับนมหรือน้ำที่มีรสเปรี้ยวค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินหลังอาหาร เเต่เวลาจะกินยากินพร้อมนม ไม่เป็นไรนะคะ

บ้านนี้กินหลังอาหารเย็นคะบ้านนี้กินยาห่างกับนม1-2ชั่วโมงคะ