9 ตอบกลับ

บ้านนี้แฟนก็ทำงานคนเดียวคะ ห้องเช่าอีกด้วยเคียดเหมือนกัน เราก็หาเสื้อผ้ามือ2มาขาย พอได้ค่ากับข้าวช่วยๆกันคะบางวันขายไม่ได้ก็แอบเคียดยุแต่ก็ว่าแหละคะถ้าเราเคียดเราอาจจะโมโหคิดสั้นและอาจจะทำร้ายตัวเองหรือลูกก็ได้ สู้ๆนะค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่❤️✌🏻 บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ แฟนทำงานหนักมากเลิกงานแล้วก็ไปหางานพิเศษทำต่อ ทำจนตอนนี้ท้องได้9เดือนแล้ว ก็ยังทำไม่หยุดงานชักวันเลยค่ะ #สงสารแฟนมาก😂 #เราอยู่บ้านก็ได้แต่ให้กำลังใจเขาทำกับข้าวให้เขากินค่ะ

VIP Member

นี่ก็ไม่ได้ทำงานเหมือนกันค่ะ อยู่บ้านเลี้ยงลูก ทำงานบ้าน สามีทำงานคนเดียว สู้ๆนะคะ

Super Mum

สู้กันทุกบ้านเลยค่ะ ส่วนไหนที่คิดว่าจำเป็นน้อยก็ตัดออกจากรายจ่ายก่อนเลย

เศรษฐกิจ​แบบนี้​ ยากมากคะ​ ดิ้นรนกันทุกคน

VIP Member

ขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะคะ

VIP Member

คิดอยู่เหมือนกัน

VIP Member

สู้ๆจ้ส

สู้ๆ