ขอถามหน่อยค่ะวันนี้หมอนัดตรวจปากมดลูก กลับมาบ้านมีเลือดออกแบบนี้ ใกล้จะคลอดยังค่ะ ปวดหน่วงๆท้องแข็งแต่หมอไห้กลับมาบ้าน 39+4

ขอถามหน่อยค่ะวันนี้หมอนัดตรวจปากมดลูก กลับมาบ้านมีเลือดออกแบบนี้ ใกล้จะคลอดยังค่ะ ปวดหน่วงๆท้องแข็งแต่หมอไห้กลับมาบ้าน 39+4
2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

หลังตรวจภายใน อาจมี มูก เลือด มูกเลือด ออกเป็นเรื่องปกติคะ ถ้ามีอาการผิดปกติ ปวด ปั้น แข็ง ถี่ หนัก นาน รุนแรง หรืออาการคลอดจริงควรไปหาหมอคะ

Post reply image
VIP Member

พยาบาลบอกว่าท่าเป็นเลือดสีน้ำตาลคือเลือดเก่าตอนที่หมอตรวจปากมดลูกอันนั้นคือปกติคะแต่ท่ามีเลือดสีชมพูแดงสดให้ไปหาหมอคะ