ไปซาวมาผ่านช่องคลอด หมอนับได้ 5w3d จากวัน ปจด มาครังล่าสุด แต่ไม่พบตัวอ่อน เจอแค่ถุงตั้งครรภ์ 0.5 mm อย่ากทราบว่าปกติไหม

ไปซาวมาผ่านช่องคลอด หมอนับได้ 5w3d จากวัน ปจด มาครังล่าสุด แต่ไม่พบตัวอ่อน เจอแค่ถุงตั้งครรภ์ 0.5 mm อย่ากทราบว่าปกติไหม
11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ของเราซาวน์ตอน 5w3d เหมือนกันค่ะ หมอเห็นถุงการตั้งครรภ์ไข่แดงน้อง ดูว่าอยู่ในจุดที่ดี ไม่ใช่การท้องนอกมดลูก แต่ยังไม่เป็นตัวค่ะ หมอนัดอีก 2 อาทิตย์ น่าจะเริ่มเห็นตัวน้องน้อยๆ

Post reply image
1y ago

ช่องคลอดค่ะ ท้องอ่อนมาก ซาวหน้าท้องจะไม่เห็นค่ะ

ปกติค่ะ รออายุครรภ์เพิ่มขึ้นสัก 2 อาทิตย์ น่าะจชัดขึ้นกว่านี้นะคะ เราไปตอน 4w ถุงตั้งครรภ์ก็ไม่เจอค่ะ เจอแค่ผนังมอลูกหนาตัวเอง

1y ago

ตอนนี้ 7+1 ค่ะ เจอน้องพร้อมหัวใจตอน 6+1 ค่ะ ซาวด์ผ่านหน้าท้อง

ของเรานับจากปจด.ครั้งล่าสุดได้5W3Dเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้อง2 แต่ยังไม่ได้ไปซาวกะว่าจะไปสักตอน8W ท้องแรกของเราซาวเจอตอน7 Wค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ หมอนัดซาวด์ดูน้องอีกที22นี้ ภาวนาขอให้เจอน้อง ขอให้น้องสมบูรณ์แข็งแรงนะคะแม่🩷🩷

1y ago

สู้ๆนะคะคุณแม่เป็นกำลังใจให้ค่ะ✌🏻

5wk น่าจะยังไม่เห็นตัวน้องนะคะจะเห็นแค่ถุง น้อง6+wk ขึ้นไปจะเห็นค่ะ เราเคยซาวด์ตอน5wk ไม่เห็นเหมือนกันค่ะ

1y ago

ขอบคุณค่า 🥰

อายุครรถ์เท่ากันเป๊ะเลยคะ คุณแม่ เรายังไม่ได้ไปซาวน์เลย หมอนัดวันที่ 5 กย จะครบ 6 wk

TapFluencer

เหมือนกันค่ะ ตอนหมอซาวผ่านช่องคลอดวันที่2หมอนัดซาวอีกค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะวันที่5ที่จะถึงนี้หมอนัดไปซาวด์ค่ะ✌️

1y ago

ผ่านช่องคลอดค่ะ

ปกติค่ะ คุณแม่ ของเราเจอตัวน้อยอีกที ตอน6 สัปดาห์เลย

1y ago

มีอาการจะอ้วก เวียนหัวค่ะ

ปกติคะ สัก7-8วีคเดี่ยวก้อเจอน้องคะ