63 ตอบกลับ

ของเราตอนนี้ 33 วีค ขึ้นมา 8 โลค่ะ น้ำหนักลูกตามเกณฑ์แข็งแรงทุกอย่าง สบายๆเลยค่ะแม่ สู้ๆนะคะ

ขึ้นมา 14 แล้วจ้า กว่าจะคลอดก็น่าจะ 20 โลพอดี แต่ไม่เคยโดนตรวจเบาหวานค่ะ ใหญ่ช่วงท้องกับขา

บ้านนี้ 33 สัปดาห์ ขึ้นมา 8-9 โลคะ ชอบกินหวานน่ะ กินทุกวันแต่น้ำหนักขึ้นมาแค่นี้ แม่ก็งง 😂

9เดือนแล้วค่ะจาก63มาจะ80แล้วขาแตกหนักมากแม่ๆบ้านไหนคลอดแล้วมีวิธีลดแชร์บ้างน่ะค่ะ

บ้านนี้34+5w จาก47 ขึ้นมา 57.7เองค่ะน้ำหนักแม่ไม่ค่อยขึ้นแต่น้ำหนักลูก ตามเกรณดีเลยค่ะ🤣

บ้านนี้ก่อนท้อง85 ตอนนี้31 วีค น้ำหนัก93 ขึ้นมา8โลแล้ว น้ำหนักเพิ่งมาขึ้นตอน28วีร

Super Mum

แนะนำแม่คุมน้ำหนักหน่อยก็จะดีนะคะ น้ำหนักขึ้นเยอะเกินไปจะลำบากตอนคลอดค่ะ

บ้านนี้จาก61ขึ้นมาเป็น83ค่ะตอนนี้33w ขึ้นเยอะมากแต่ตรวจน้ำตาลแล้วปกติดีค่ะ

บ้านนี้ 32 wk. ขึ้นมา 17 kg. แต่แม่ยังตัวเล็กอยู่เลย 555555 มีแต่คนบอกว่าท้องเล็ก

จนคลอดน้ำหนักขึ้นมา 25 โลค่ะ ค่าน้ำตาลปกติ แต่ความดันขึ้นนิดหน่อยค่ะ