38 ตอบกลับ

VIP Member

ผ่าคลอดอาจจะต้องใช้เวลาหน่อยยนะคะ ให้ลูกเข้าเต้าทุก 3ชม. จากนั้นให้ปั้มต่อ10-15นาทีค่ะ สู้ๆนะคะแม่ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ใช้ขยันปั้มนะคะ ครั้งละ 15-20 นาที สลับกับให้ลูกเข้าเต้า ทานน้ำอุ่นเยอะๆ ต้มใส่ขิงได้จะดีค่ะ สู้ๆนะคะ✌️✌️

ให้เอาลูกเข้าเต้าทุกครั้งที่ลูกตื่นร้องกินนมเลยค่ะ ไม่ต้องเครียด เข้าเต้าสม่ำเสมอนมจะมาเองค่ะ

เอาที่ปั้มนมปั้มค่ะแล้วก็ให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆของเราคลอดได้4วันเราลองเอาที่ปั้มนมกระตุ้นได้ผลค่ะ

เห็นด้วยกับคอมเม้นนี้ค่ะ เวลาปั้มห้ามตกรอบนะคะ ยิ่งปั้มได้ตรงแปะเท่าไหร่ยิ่งดีค่ะ

นี่คลอดเองค่ะ 7 วันเต็มๆค่ะน้ำนมค่อยไหล เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆกินน้ำอุ่นเยอะๆ เดี๋ยวก๋มาเองค่ะ

ต้มใบขนุนแก่ 10ใบต่อน้ำ1หม้อ ทานอุ่นๆช่วยให้น้ำนมไหลดีมากค่ะ กินแทนน้ำเปล่าได้ยิ่งดีค่ะ

ของเราเป็นอาทิตย์เลยคะถึงจะมากินน้ำเยอะๆพยามยามปั้มนมบ่อยๆคะไม่งั้นก็นวดบีบกับมือคะ

ดื่มน้ำเยอะๆ เอาลูกเข้าเต้า ถ้าลูกไม่เอาเต้าก็ต้องปั้มลมกระตุ้นทุก3ชม.ไปก่อนค่ะ

VIP Member

ผ่าคลอดประมาณอาทิตย์นึงค่ะ กระตุ้นบ่อยๆ ดื่มน้ำเยอะๆ อย่าเครียดนะคะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ให้น้องดูดตามเวลาค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ