15 ตอบกลับ

จริงแล้วหมอห้ามแค่ ของดิบ ของหมักของดอง เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ นอกนั่นกินได้ค่ะ แต่เน้นพวกของมีประโยชน์ เพิ่มน้ำนม เพราะลูกต้องการสารอาหารจากแม่ ถ้ากินแค่เกลือ น้องไม่ได้สารอาหารแล้ว คุณแม่ก็จะไม่สบายนะคะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

กินอาหารครบ 5 หมู่ เลือกอาหารที่บำรุงน้ำนม งดอาหารดิบ รสจัด พวกของหมักดองงด แอลกอฮอลล์งด ช่วงให้นมมันสำคัญนะคะ ลูกต้องการสารอาหารจากน้ำนม กินข้าวกับเกลือไม่ได้บำรุงทั้งแม่และลูกเลยค่ะ

ใช่ๆ

Super Mum

กินได้ทุกอย่างค่ะ ยกเว้นของดิบ หมัก ดอง แอลกอฮอล์ เลี่ยงอาหารรสจัด ข้าวกะเกลือ แล้วเมื่อไหร่แม่จะแข็งแรงคะเนี่ย 😔 ถ้าน้องกินนมแม่ น้องจะได้รับสารอาหารอะไรบ้างน้อออออ คนแก่😣

กินเยอะๆค่ะจะได้ฟื้นตัวไว จะได้มีน้ำนมให้น้องค่ะ งดของมันๆค่ะถ้าให้นมน้อง ของหมักดองงดก่อนค่ะเดี๋ยวแผลจะติดเชื้อ รอแผลแห้งก่อนค่ะ ส่วนอาหารแสลงไม่มีค่ะ กินได้หมด

เว้นอาหารหมักดอง ดิบ กาแฟ และแอล นอกนั้นก็กินได้ค่ะ ระวังเรื่องอาหารที่ตัวเองเคยแพ้นะคะ อย่ายุ่งเด็ดขาด 🙂

ทำไมต้องกินข้าวกับเกลือคะแม่ แม่กินยังไง ลูกก็ได้สารอาหารอย่างนั้นนะคะ คนแก่คนไหนน่าเอาไม้ตีเนอะ

กินอย่างอื่นได้จร้าแม่จะได้มีสารอาหารให้ตัวเล็กกินแต่ไม่ครวกินของหมักดอก ดิบ เเอลกอฮอล

บ้านนี้ แม่กินปกติทุกอย่างค่ะ ยกเว้นที่ใส่พริกจะไม่กิน และของเปรี้ยวของดอง

VIP Member

หัวอกเดียวกัน ทางนี้แอบกินเอา น่าเบื่อค่ะ ยิ่งทำให้เครียด น้ำนมยิ่งจะน้อย

เราคลอดเสร็จกินแกงคั่วหมูมาประมาณ1เดือน ที่เหลือเรากินหมดเลย 🤣