30 ตอบกลับ

วาสลีนค่ะ ลูกสาวเราก้อเป็น ทาหลังอาบน้ำทิ้งไว้สักพัก ไม่ต้องทาแป้งนะคะ แล้วค่อยใส่แพมเพิส เปลี่ยนแพมเพิสทุก 3 ชม. 2-3 วันก้อหายแล้วค่ะ แต่ถ้าอาการไม่ดีขึ้นต้องพาไปหาหมอนะคะ

ซูโดครีม หรือ บีแพนเธนค่ะ ห้ามทาแป้งนะคะ ซับก้นให้แห้งทุกครั้งที่เปลี่ยนผ้าอ้อม และควรมีช่วงไม่ใส่เพิสซัก1ชม.ต่อวัน เพื่อลดการอับชื้นค่ะ

น้องแพ้แพมเพิสไหมคะแม่ลองเปลี่ยนยี่ห้อดูนะคะ แนะนำใช้มามี่ห้อสีทอง ออร์แกนนิคเราใช้ตั้งแต่ทารกถึงปัจจุบัน7เดือนแล้วน้องไม่เคยแพ้เลย

VIP Member

ถ้าไม่แพ้แพมเพิส ก็น่าจะเกิดจากการอับชื้นนะคะ ต้องซับให้แห้งทุกครั้ง ทาครีมกันผื่น ของเราใช้ sudocrem ทาทุกครั้งที่เปลี่ยนเพิส งดทาแป้งนะคะ

VIP Member

ซับก้นให้แห้งแล้วทาซูโดครีม ตอนลูกสาวเราเป็นเยอะมาก กะว่าจะเปลี่ยนยี่ห้อแพมเพิสให้ แต่ใช้แล้วหายเลยไม่ต้องเปลี่ยนละค่ะ

ทาบีแพนเทนค่ะ หลังอาบน้ำซับให้แห้ง แล้วทาค่ะ ตามขาหนีบ ซอกคอ รักแร้ ทาได้หมด ดีมากๆเลยค่ะ ทาสี่ห้าครั้งก็หายแล้วค่ะ

ลองทาบีเพนเทน หรือไม่ก็ ซูโดเครม เช็ดก้นลูกให้แห้งด้วยนะคะก่อนทา ถ้าไม่ดีขึ้น ไปพบหมอเด็กค่ะ

แม่รองใช้แป้งนี้ดูน่ะค้ะเห้นเค้าบอกว่าแป้งนี้ใช้ดีมากกแก้ผดแก้อะไรได้ค้ะ

ใช่เเป้งโยคีค่ะ ดีมากเลยค่ะบ้านนี้ก็ใช่ ซื้อได้ตาม 7-11 เลยน่ะค่ะคุณเเม่

วาสลีนทุกครั้งหลังเปลี่ยนผ้าอ้อมค่ะ ไม่ต้องทาแป้งนะคะ2-3วันก็หายค่ะ