8 ตอบกลับ

บ้านนี้รอบแรก 159 ไม่ผ่านเหมือนกันค่ะ แต่ตรวจรอบที่2ผ่านค่ะ บ้านนี้งดหรือลดปริมาณของหวานลงค่ะ แต่ที่งดเลยก่อนตรวจคือน้ำอัดลมค่ะ และชากาแฟค่ะ แต่ถ้าอยากจริงๆ กินแค่พอดีค่ะแม่สัก1แก้วก็พอค่ะ รอบที่โดนจิ้มไปทั้งหมด 5 เข็มเบาๆค่ะแม่ 😂

ลองกินน้ำใบเตยต้มกับน้ำเปล่าดูค่ะนี้ก็ตรวจรอบแรกไม่ผ่านหมอให้พักวันพฤหัสวันศุกร์ไปตรวจน้ำตาลผ่านค่ะ

แม่ตรวจเลือดแบบเจาะเลือดที่นิ้วตรวจหรือป่าวคะ กำลังสงสัยว่าตรวจเบาหวาน เขาเจาะเลือดกันตรงนิ้วหรือแขน

รอบที่ผ่านมาเจาะเลือดที่แขนค่ะ ก่อนเจาะก็ได้ทานน้ำตาลก่อนด้วย

งดน้ำผลไม้ และผลไม้ ถ้าอยากกินมาก แอปเปิ้ลได้วันละ1ลูกค่ะ กินข้าวไรซ์เบอรี่ ไปตรวจผ่านฉลุย

TapFluencer

บ้านนี้ตั้งแต่ท้องมารู้สึกว่ากินของหวานเยอะขึ้น แต่ผ่าน ตรวจเลือด128

บ้านนี้ก็ไม่ผ่าน เหมื่อนกัน

กินแอปเปิ้ลเขียวค่ะ

งดหวาน และลดแป้งค่ะ

ผลไม้ที่น้ำตาลน้อย กินข้าวได้ค่ะแต่ให้กินข้าวน้อย เน้นกินกับ