39 ตอบกลับ

VIP Member

ลองตรวจต่างยี่ห้อ ไม่ก็รออีก1สัปดาห์ค่อยตรวจใหม่นะคะ บ้านนี้ตอนตรวจครั้งแรกจางคะ ตื่นเต้นอยู่ไม่ถูก ไปร้านเภสัชขายยา เอาที่ตรวจไปให้ดูถามว่าหนูท้องใช่ไหม 🤣🤣

ผลจางมากเลยค่ะ ตรวจใหม่ต่างยี่ห้อกันนะคะ ตรวจหลายๆอัน ถ้าท้องตรวจช่วงเวลาไหนก็ขึ้น 2 ขีดค่ะ ถ้าประจำเดือดขาดด้วยนะคะ

มีความคิดเห็นเช่นเดียวกันค่ะ... เคยตรวจยี่ห้อ​นี้​แล้วขึ้นแบบนี้ค่ะ​ แต่ไม่ท้องค่ะ​

เบื้องต้นให้คุณแม่สันนิฐานว่าท้องนะคะ แต่หลังจากวันที่ตรวจนับไปอีก 7 วัน ตรวจอีกครั้งค่ะ เพราะตอนนี้อาจจะอ่อนอยู่คะ

ขอบคุณค่ะ

เราตรวจแรกๆก็จางแบบนี้ค่ะ พอ2-3วันเราไปซื้อที่ตรวจในเซเว่นยี่ห้อฟีแคร์มาตรวจคราวนี้ชัดแจ๋วเลยค่ะ

ตอนแรกเราใช้หลายยี่ห้อเลยค่ะตรวจพร้อมกัน แต่ฟีแคร์ชัดสุดค่ะ

ท้องค่ะ ของเราจางแบบนี้แหละ เราไม่มั่นใจก้เลยตรวจอีกรอบตอนเช้าๆก้เข้มขึ้นนิดนึง ตอนนี้6เดือนแล้ว🥰

ลองตรวจใหม่อีกนะคะ ตอนแรกเราก็จางแบบนี้พอเว้นไป 1 วีค ตรวจอีกครั้งเข้มเลยค่ะ🥰

เราตรวจครั้งแรกก็ขึ้นแบบนี้คะ คิดว่าไม่ท้อง สรุปผ่านไป2เดือน ขึ้น2ขีดชัดเจนมากก

บ้านนี้ตรวจครั้งแรกก็จางค่ะ ประจำเดือนขาด3 วัน ตอนนี้ท้อง5 เดือนแล้วค่ะ 😁😁

ตรวจครั้งเดียวอันเดียว จางเหมือนกันค่ะ ตอนนี้คลอดมาน้อง 4 เดือนกว่าแล้ว

บ้านนี้ตอนตีวจครั้งแรกขึ้นจางแบบนี้เหมือนกัน ตอนนี้จะ7เดือนแร้วคะ