ขอสอบถามคุณแม่ที่กำลังตั้งครรภ์หน่อยค่ะ ตอนนี้เป็นหวัด สามารถกินยา ดีคอลเจน หรือ ทิพฟี่ ได้ไหมค่ะ ตอนนี้ท้อง 4เดือนแล้วค่ะ

ขอสอบถามคุณแม่ที่กำลังตั้งครรภ์หน่อยค่ะ ตอนนี้เป็นหวัด สามารถกินยา ดีคอลเจน หรือ ทิพฟี่ ได้ไหมค่ะ ตอนนี้ท้อง 4เดือนแล้วค่ะ
17 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เคยเป็นไข้ค่ะ กินได้แค่พาราเซตามอล(ถามหมอที่เราฝากครรภ์)

กินไม่ได้..เด็ดขาดค่ะจะกินนิดเดียวก็ไม่ได้

ควรจะเป็นยาที่คลีนิกให้มานะคะ อันตรายค่ะ

กินพาราได้ค่ะแต่กินแต่เม็ดเดียวนะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้หมอแนะนำให้ทานแค่ยาพาราค่ะ

กินไม่ได้ค่ะแม่หาหอมดีที่สุดค่ะ

ไม่น่ากินได้นะแม่