43 ตอบกลับ

VIP Member

เปลี่ยนนมกินค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ แพ้แอนมัน ตอนนี้กินตาหมี อยู่ค่ะ และนมยังอื่นอีกด้วย ซื้อมาลองกินก่อนที่ละกล่องค่ะ กินอันไหนถูกใจ ค่อยซื้อมาเยอะๆค่ะ

เราก็เป็นค่ะแม่ตอนช่วง1-3เดือนไม่เคยแพ้ท้องเลยแต่กินนมแอนมัมเข้าไปอ้วกตลอด เลยเปลี่ยนกินนมอื่นๆสลับกันไปค่ะ พอหลังจาก3เดือนลองกินดูก็กินได้ปกติค่ะ

ไม่จำเป็นต้องกินแอนมัมนะแม่ นมนี่จะกินนมอะไร ยี่ห้อไหนก็ได้ สลับๆไป หรือไม่ต้องกินประจำก็ได้ แต่ยาที่หมอให้ควรกินให้ครบ กินอาหารมีประโยชน์ ครบ5หมู่

VIP Member

ลองนมอย่างอื่นดูค่ะ ไม่จำเป็นต้องเป็น แอนมัมอย่างเดียว แค่มีส่วนประกอบของแคลเซียมจะยี่ห้อไหนก็กินบำรุงน้องได้ค่ะ นมถั่วเหลืองหรือนมแพะก็ดีนะคะ

จาก ประสบการณ์ เลย น้ำเต้าหู้ ถุงละไม่ถึง10 บาท นี้ละคะแม่ บำรุงดีมากๆ น้องน้ำหนักขึ้นดีมาก แต่แนะนำสลับกินกะนมวัว ด้วยเพื่อน้องจะได้ไม่แพ้ 😊

ถ้าตัวเองดื่มนมแพะได้ ดื่มนมแพะก็ดีนะคะดูดซึมง่าย แล้วก็เพิ่มน้ำหนักลูกดีเลยค่ะ แต่ส่วนตัวรู้สึกไม่โอเคกับกลิ่นเท่าไหร่

ลองกินแอมมัมตัวนี่รึยังคะ รสช็อคโกแลตค่ะ อร่อยกินง่ายไม่ค่อยออกรสนม แม่บ่ายนี้ทานนมตัวอื่นไม่ได้เหมือนกันค่ะ จะอ้วก

TapFluencer

ลองกิน.นมหมี.กระป๋องเหลืองดูคะ รสจืดกินง่าย และน้ำเต้าหู้ สลับกันไปคะ เราก็ท้องแรก กินได้ทุกอย่างเลยคะ ไม่แพ้เลย

TapFluencer

ลองกิน.นมหมี.กระป๋องเหลืองดูคะ รสจืดกินง่าย และน้ำเต้าหู้ สลับกันไปคะ เราก็ท้องแรก กินได้ทุกอย่างเลยคะ ไม่แพ้เลย

เปลี่ยนกินนมอื่นก็ได้ค่ะ มีประโยชน์เหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องกินแค่แอนมัม สลับหลายๆนม หลายๆยี่ห้อค่ะ