1 ตอบกลับ

3 เดือนนี่น่าจะเริ่มรู้กลางวันคืน แล้ว นะคะ(เริ่มรู้ว่า ไม่ได้อยู่ในท้องแม่) คงต้องปรับกลางวันให้นอนน้อยๆ ค่ะ ไม่ให้นอนตอนเย็น แล้วลองเปลี่ยนที่นอน หรือ ปรับบรรยากาศในห้องให้น่านอนค่ะ ปิดแสง ปิดเสียงให้หมดค่ะ แล้วน้องน่าจะค่อยๆดีขึ้น กลางคืนพยายามป้อนนมน้องให้อิ่ม อย่าให้กินไปหลับไป ค่ะ เขี่ยแก้ม เขี่ยคางให้กินให้อิ่ม จะได้นอนนานขึ้น ค่ะ และตื่นน้อยลงค่ะ

กลางวันก็นอนน้อยค่ะ กินนมน้อยด้วย กลางคืนกินครั้งละ 3 on หมด แต่กินทุก 2 ชม. ห้องเงียบ ไม่มีแสงไฟ ค่ะ