อุปสรรคในการตั้งครรภ์ที่2

ขอคำปรึกษาจากแม่ๆ เรามีลูกคนโต1ขวบ8เดือน อีกคนอยู่ในท้อง เราเจอปัญหามากไป กดดัน ทางตันทุกทาง ปัญหาหนักสุดคือคนในครอบครัวไม่รับฟังเรา จนต้องพาลูกคนโตลงมาเช้าห้องในเมือง อยากมีวิธีรับมือ และทางออกในการใช้ชีวิตในเมืองที่วุ่นวายทุกอย่างต้องใช้เงิน เราไม่เคยใช้เงินออมลูก เราก็ต้องใช้ ทองลูกเราไม่คิดจะจำ แต่พอลงมาทำงานในเมือง ก็จำเป็นต้องจำเพราะเงินไม่พอใช้ ค่านั่นนี่ไป จิปาถะ ส่วนเราก็แพ้ท้องหนัก อยากกินต้องได้กิน ไม่ได้กินก็อวกออกมาหมด เราอยากหาเงินช่วยแฟน##ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ