81 ตอบกลับ

สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้นะคะบ้านนี้ท้องที่ที่แล้วแท้งมาทุกท้องเลย ท้องนี้คิดว่าจะรอดก็มามีเลือดออกอีกแล้วค่ะ เป็นภาวะแท้งคุกครามไม่รู้น้องจะอยู่กับเราไหม😭

สู้ๆนะคะคุณแม่ เวลาจะช่วยเยียวยาค่ะ เราก้เคยต้งผ่าตัดมดลูก เสียใจค่ะ สุดท้ายก้ต้องสู้กันตอไป พยายามไม่คิดมาก เด่วจะเป็นซึมเศร้านะคะคุณแม่

ถ้าแม่มีจิตกุศลช่วยบอกได้ไหมว่าน้องเสียเพราะอะไร เพื่อแม่ๆคนอื่นจะได้ป้องกันตัวเองแต่ถ้าแม่ต้องการโพสเฉยๆก็แล้วแต่ค่ะ

หัวใจน้องไม่เต้นค่ะ ยกของหนักค่ะ

เสียใจด้วยนะค่ะ ขอให้ตัวเองเข้มอข็งและผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ ดูแลตัวเองให้เเข็งแรงแล้วค่อยมีน้องใหม่นะคะ สู้ๆ

เสียใจด้วยนะคะ เห็นว่า5เดือนแล้ว แม่พอจะเล่าประสบการณ์ให้แม่ๆท่านอื่นระวังได้มั้ยค่ะว่าเกิดจากอะไร

เสียใจด้วยค่ะแม่ ขอทราบสาเหตุหน่อยได้มั้ยค่ะเพื่อที่จะได้ระวังตัวจ้า จะเข้า5เดือนแล้วเหมือนกันค่ะ

ออค่ะแม่ สุ้ๆนะค่ะเดี่ยวก็ผ่านไปได้ด้วยดีจ้าเดี่ยวน้องก็กลับมาเกิดกับแม่ใหม่นะค่ะ

VIP Member

เสียใจด้วยนะคะขอทราบสาเหตุได้มั้ยคะว่าเกิดจากอะไรคะ จะได้สังเกตุตัวเองและระวังตัวค่ะ

แม่พอจะบอกสาเหตุให้ได้ไหมค่ะ ท้อง5เดือนเหมื นกัน ยังไงก็สู้ๆนะคะแม่

สู้ๆนะค่ะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่ ดูแลสุขภาพไว้เตรียมตัวมีใหม่ดีๆนะค่ะ

สู้ๆค่ะแม่อยากทราบสาเหตุค่ะ เพราะเราตั้งครรภ์มาตั้ง 5 เดือนแล้ว