ยาวหน่อยนะคะ แท้งรอบที่3

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนค่ะว่า ท้องได้9สัปดาห์แล้วค่ะ 2วันก่อน มีเลือดออกเล็กน้อยเมื่อวานเลยไปหาหมอ หมอบอกว่า พบถุงตั้งครรภ์2ใบก็แอบดีใจมาก(ตามประสาคนอยากมีลูก) แต่ในข่าวดียังมีข่าวร้ายว่า หมอดูยังไงก็ไม่เจอตัวเด็กทั้ง2ใบเลย ในใจคิดเลยว่า "เป็นแบบนี้อีกแล้วหรอ เพราะแท้งมา2ครั้งแล้วค่ะ" หมอก็ยังไม่ฟันธงนะคะว่า "ท้องลม" แต่หมอก็ยังให้ความหวังกับเรานะคะ บอกว่า อีกสัปดาห์ค่อยมาดูใหม่เนาะ เผื่อน้องตัวเล็กมาก เครื่องอาจมองไม่เห็น หลังจากซาวเสร็จเดินออกจากห้องตรวจ เราเลยบอกกับแฟนว่า รอดูอีกสัปดาห์นึงมาซาวใหม่ ถ้ายังไม่แท้งเราจะมีลูกแฝดนะ กลับมาถึงบ้านเลือดออกไม่หยุดเลยค่ะ ออกเยอะเหมือนเมนส์เลย พอวันนี้ตอน2ทุ่ม รู้สึกว่ามีเลือดออกเยอะมาก รีบวิ่งไปห้องน้ำ ตามที่คิดไว้เลยค่ะ น้องไม่อยู่แล้ว เสียใจเหมือนกันค่ะ แต่ไม่มากเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา ทำใจไว้ตั้งแต่เนิ่นๆแล้ว ตั้งแต่เริ่มมีเลือดออก แต่ก็ไม่ท้อนะคะ กะว่ารอให้รอบเดือนมาก่อน สัก2รอบ จะเริ่มปล่อยมีใหม่ค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ