13 ตอบกลับ

รออีก1สัปดาห์ค่อยตรวจดูอีกทีค่ะ เคยมีอาการแบบนี้ ปจด.หายไป3เดือนอาการเหมือนคนแพ้ท้องอย่างเลยแต่พอตรวจก็ไม่ท้องไปหาหมอตรวจก็ไม่ท้อง สรุปเป็นที่ฮอร์โมน ปจด.ขาดมีหลายสาเหตุ

VIP Member

ควรตรวจอีกครั้งนะคะ ตอนแรกบอกนี่ตรวจไวไปหน่อยไม่ขึ้นพอประจำเดือนไม่มาเดือนนึงตรวจเจอเลยค่ะ แต่ไม่มีอาการใดๆก่อนหน้านี้พอตรวจเจอก็แพ้เลยค่ะ😂

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่สู้ๆเดี๋ยวทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดี✌🏻💖

ถ้าไม่ติดคัดเพราะซื้อที่ตรวจบ่อยก็ผ่านไปสักสามวันตรวจอีกก็ได้คะรึถ้ายังไม่ขึ้นผ่านไปสักอาทิตย์นึงถึงสิบวันก็ได้คะจะได้ชัวร์

Super Mum

บ้านนี้ดื้อประจำเดือนขาด 1 เดือนกว่าๆ ค่อยตรวจ 2 ขีดแดงเลยค่ะ ไปฝากท้อง น้อง 7W แล้วเจอหัวใจเต้นตุ้บตั้บ 💖

บ้านนี้อาการเดียวกันเลยค่ะ ประตำเดือนไม่มา7วันตรวจขึ้น2ขีดแดงเข้มเลยค่ะ ตอนนี้ท้องได้25 w1dแล้วค่ะ

บ้านนี้ปกติปจด.จะมา22แล้วปจดไม่มา เลยไป7วัน วันที่29พอไปตรวจท้อง6w4dท้องแฝดด้วยค่ะ ตอนนี้ได้25 w1dแล้วค่ะ อาการแบบเจ้าของโพสเลย กินอะไรก็ไม่อร่อยนอนขี้เซาไม่อยากตื่น อะไรที่ชอบกินก็กินไม่อร่อยก็เลยไปซื้อที่ตรวจมาตรวจค่ะ

ปจด.ขาดกี้วันแล้วคะ อาการเดียวกันค่ะ อะไรโดนหัวนมไม่ได้เลยตอนนี้ได้6 w แล้วค่ะ

ทางนี้ปวดเต้าเจ็บหัวนมพอตรวจขึ้น1ขีดค่ะ

ลองเว้นสัก1สัปดาห์ค่ะ ถ้ายังตรวจแล้วไม่ขึ้นหรือไม่มั่นใจให้ไปที่รพ.เลยค่ะ

VIP Member

ลองตรวจไหม่ดูค่ะเเม่ถ้าเกิน7วันเเล้วยังขึ้นขีดเดียวก็ไม่ท้องค่ะ

ประจำเดือนมาปกติไหมค่ะ ขาดนานรึยัง ใช้ที่ตรวจหลายๆยี่ห้อค่ะ

ไม่ปกติค่ะแต่จะรอดูอีกแระมาณ 1 สัปดาห์ค่ะ

ให้ผ่านไปสักอาทิตย์ตรวจอีกรอบก็ได้ค่ะ