67 ตอบกลับ

VIP Member

นน แม่ไม่มีผลต่อลูกค่ะ แม่บางคนขึ้นแค่4-6 กิโล จนคลอดก็มีค่ะ เพราะลงลูกหมด

เราก็ขึ้นไม่กี่โลเหมือนกันจ้า น้ำหนักไปลงลูก ตอนนี้5เดือน ลูก394 g

บ้านนี้ก็เป็นค่ะน้ำหนักขึ้นนิดเดียว แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ31w น้ำหนักขึ้นมาแค่5โลเอง แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

อ่านเม้นแล้ว จะสบายใจขึ้นนะค่ะ

เรายิ่งกว่าอีกค่ะ..18สัปดาแล้วไม่ขึ้นสักขีดแถมลดไป3กิโล

กินลงลูกไม่ต้องกังวลค่ะ นน.จะพุ่งมากตอน6เดือนขึ้นไปแล้ว

บ้านนี้5เดือนเหมือนกะนตั้งแต่ท้องน้ำหนักยังไม่ขึ้นเลยคะ

ตอนนี้มาร.พลดไปอีก2โลแม่บ้านเครียจเลยจร้า

บ้านนี้20วีค น้ำหนักแม่ขึ้น1.5 กก. น้ำหนักน้องตามเกณฑ์คะ

บ้านนี้ตอน20วีคไม่ขึ้นเลยคะแถมลดอีกแต่นนลุกตามเกณคะ

แม่ไม่ต้องกังวลค่ะ เด่วจะเริ่มขึ้นหลังจากห้าเดือนค่ะ