67 ตอบกลับ

ของเราก่อนท้อง47 เข้า20สัปดาห์ หนัก60 ตอนนี้23สัปดาห์ ปาไป62แล้ว 🙂 ใจหนึ่งกลัวจะเป็นเบาหวาน

ขึ้นเร็วจังเนาะ

ลูกหนักตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะแม่ ดีซะอีกคลอดแล้ว ไม่ต้องลำบากลดความอ้วนให้ยาก

คล้ายๆกันเลยค่ะ แต่แม่บ้านนี้ก่อนท้อง 61 นน ท้องได้ 3 เดือน 57 นน ตอนนี้จะ 5เดือนแล้วค่ะ 58 นน.

ไม่ต้องเครียดเลยค่ะ ดีซะอีกลงลูกไม่ลงแม่มาก พอคลอดแม่ก็กลับมาหุ่นสวยเป๊ะเหมือนเดิม

เชื่อหมอค่ะ ตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลแล้ว นน.แม่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเติบโตของลูกค่ะ

VIP Member

กังวลที่น้ำหนักลูกดีกว่าค่ะ เราจะ7เดือนแล้วขึ้นเดือนละ 1.5 โลเองแต่ นน ลูกตามเกณฑ์

เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ตอน20wน้ำหนักก็ประมาณ48 ล่าสุดตอนนี้24wน้ำหนักแค่50เอง😂

อิจฉาแม่จัง น้ำหนักลงลูก ส่วนแม่ก็หุ่นสวยเหมือนเดิม บ้านนี้เดือนเดียวขึ้น 3 โล

สงครามยังไม่จบ อย่าพึ่งนับศพทหารเลยค่ะ

น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีแล้วคะ เด่วช่วงหกเดือนขึ้นไปน้ำหนักแม่จะเพิ่มขึ้นคะ

บ้านนี้ 36วีคแล้ว นน.แม่ขึ้น 4.4 โลค่ะ หมอบอกว่า ให้ นน.ลูกตามเกณฑ์ ก็ดีแล้วค่ะ