17 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ตอนท้องก็กินค่ะ เค้าบอกกันว่าตอนท้องกินได้หมดค่ะ อะไรที่ไม่ค่อยดีต่อลูกก็กินแค่พออยากค่ะ จะกินไม่ได้ก็ตอนให้นมลูกนี่แหละค่ะ

ตอนให้นมอยากกินก็ต้องอดทนค่ะ เพื่อไม่ให้ลูกท้องอืดค่ะ สู้ๆนะคะ

เราก็กินถ้าอยากมากๆกินผักเยอะกินอาหารอย่างอื้นด้วยจะได้สารอาหารครบถ้วนกินตั้งแต่ท้องออ่นจนตอนนี้7เดือนก็กินอยู่ไม่เป็นไรนะ

ทานได้ค่ะ แต่ทานได้ไม่มากนะคะ เป็นของหมักดอง แม่บ้านนี้ชอบกินแต่โดนพ่อห้ามไว้เหมือนกัน ได้กินนิดหน่อยพอหายอยาก

Super Mum

ไม่ใช่ข้าวบูดค่ะ 55555555 ใช้หมักหมูทำให้ไส้กรอกมีรสเปรี้ยวๆเหมือนแหนมไงคะ แงงง ขำ😂😂 ทานได้แบบพอประมาณค่ะ

ไม่น่าจะเป็นอะไรนะคะ ปิ้งสุกๆอร่อยเลย กินเเหนมดิบถึงน่าห่วงกว่าค่ะ เราก็กินไส้กรอกปิ้งเเบบนี้เลยค่ะ

ไส้กรอกเเบบนี้เรากินได้ไหมค่ะจะเป้นอันตรายต่อลูกเราไหมค่ะพอดีอยากทอดกินค่ะ

ทานได้ค่ะเราทานประจำแต่ไม่มากจนเกินไปนะค่ะ

ก่อนท้องเราก็ทานประจำ พอท้องมาเราแพ้หนักมากเลยไม่ได้เเตะเลย

ไม่จริงคับ เขาใส่ข้าวสวยแฟนผมตอนท้องก็ชอบทาน

พึ่งกินเมื่อกี้เลยจ้า ไม่เป็นไรคะแม่

หิวเลยค่ะ ต้องซื้อกินบ้างแล้ว 😆