7 ตอบกลับ

แนะนำ โปรตีนค่ะ ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ทานไข่ต้มวันละ 3 ฟอง แบ่งทานมื้อละฟองก็ได้ค่ะ เป็นโปรตีนดีที่ย่อยง่ายค่ะ แล้วก็ไขมันดีค่ะ เช่น เนยถั่ว อโวคาโด ปลาแซลมอน ค่ะ ถ้าทานอาหารได้ไม่ค่อยเยอะ แนะนำให้ทานทีละน้อย แต่ทานถี่ๆบ่อยๆค่ะ พยายามหน่อยนะคะ สู้ๆค่ะ เพื่อเจ้าตัวน้อยในพุง❤️

นน ลูกเท่าไหร่คะคุณแม่ ทานให้ลงลูก ทานโปรตีนเยอะๆนะคะคุณแม่ ไก่ ปลา ไข่ เนื้อไม่ติดมัน นม โปรตีนทานให้เยอะขึ้นนะคะ จะลงลูก คาร์บไม่ต้องทานมากไป จะลงแม่ ไม่ลงน้องมากค่ะ ผักผลไม้ทานเยอะๆนะคะ อย่าได้ขาดนะคะ พักผ่อนเยอะๆด้วยนะคะ

ตอนท้องน้ำหนักเราก็ไม่เยอะค่ะ 47-48 หมอก็ขุนให้กินเยอะๆ แต่เราอยากกินอะไรก็กิน (แต่ส่วนมากตอนหิวกินไข่ต้ม😂) ไม่ค่อยเลือก ลูกก็แข็งแรงดี 3โลกว่าๆ อย่าเครียดมาก สู้ๆค่ะ

ใข่ นม กล้วย ค่ะ บำรุงลูกเต็มๆ ทานเสริมทุกวันค่ะ

ไข่ต้ม (ไข่ขาว) กล้วยน้ำหว้า นมจืด อาหารทะเลค่ะ

กินไข่ นม กล้วยน้ำว้าค่ะ 🤭

กินไข่กินนมเยอะๆค่ะ