2 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เคยกินคีโต แต่เป็น PCOS ค่ะ ประจำเดือนมาปีละ 4-5 ครั้ง รักษาโดยกิน metformin มาหลายปี แล้วก็พยายามมีน้องจริงจังอยู่ประมาณปีนึง (ปล่อยธรรมชาติมาตลอด) สุดท้ายก็ไม่ติด เพราะไข่โตช้ามากๆ สุดท้ายวิธีที่ได้ผลที่สุด คือ ออกกำลังกายสม่ำเสมอ 4 ครั้งต่อสัปดาห์ (1 ชม.ต่อวัน) แล้วปรับอาหารค่ะ คือทานโปรตีนเยอะ ทานเวย์ แป้ง ไขมันทานอยู่ แต่ไม่ทานของทอด ถ้าผัดก็จะใช้น้ำผัดแทน และลดหวาน (ดื่มกาแฟดำ) ทำแบบนี้มาปีกว่า ประจำเดือนก็มาดีขึ้นน แต่ไม่ทุกเดือน พอมีซิคแพ็คแล้ว แล้วอยู่ๆน้องก็มาค่ะ 555 การเปลี่ยนอาหาร บางทีก็ทำให้ร่างกายรวนได้จริงๆ อาจจะดูว่าวิธีไหนเหมาะกับตัวเองที่สุดค่ะ

❤️❤️❤️❤️❤️

ของเราทานยาคุมมา7-8ปีแล้วตั้งใจปล่อยน้องตั้งแต่สิงหาปีที่แล้วประจำเดือนเราไม่มาตั้งแต่ธันวาเพราะเริ่มทานคีโตตรวจหลายรอบค่ะยังไม่มาจนมาช่วงกุมภาพันธ์มีอาการอ้วกเลยตรวจใหม่อีกรอบน้องมาค่ะ

ขอบคุณนะคะ ✌🏻✌🏻❤️