13 ตอบกลับ

เราไม่รู้หรอกนะคะ ว่าห้ามอะไรบ้าง กี่ท้องๆก็กลัว กินแต่หมูเค็ม แกงหัวปลี แล้วก็หมูเค็ม แกงหัวปลี อยู่แบบนี้ กลัวแสลงแล้วน้ำนมหายค่ะ

ให้นมลูกอยู่ ห้ามกินขนมจีน ถั่วงอก อาหารหมักดอง อาหารรสจัด แอลกอฮอล์ค่ะ

กินได้ค่ะ กินให้ครบห้าหมู่ ยกเว้นอาหารหมักดองนะคะ

กินได้ค่ะ กินได้ทุกอย่าง ยกเว้นของหมัดดอง และ แอลกอฮอ

ขอบคุญค่ะ😁

ห้ามแอลกอฮอร์ ของหมักของดองค่ะ

ของหมักของดอง แอลกอฮอล์. จ้า

กินได้แต่ของ หมู หัวปลีคะ

VIP Member

กินได้.

VIP Member

ได้จ้า

ไม่ห้ามคะ กินให้ครบห้าหมู่เพื่อน้ำนมที่ดีแต่ระวังของที่จะทำหัยน้ำนมลดด้วยนะคะ