35 ตอบกลับ

เคยลองกินชาเขียวนมไปนอนไม่หลับทั้งคืนเลยค่ะถ้าเป็นไปได้หยุดก่อนดีกว่านะคะ

ขอบพระคุณมากนะคะ

VIP Member

กาแฟแบบนี้ไม่ควรกินเรยค่ะ อันตรายค่ะ กินเป็นพวก ชานม โกโก้ จะดีกว่านะค่ะ

งดดีกว่าค่ะ​ ชา​ กาแฟ เราก้อ40​ เหมือน​กัน​ ชอบดื่มแต่ต้องหยุดเพื่อ​ลูก​

งดดีกว่าค่ะ​ กาแฟพวกนี้มีส่วนผสมหลายอย่าง​ เกรงจะอันตรายต่อลูกค่ะ

อาหารเสริมพวกนี้ มีส่วนผสมที่ไม่มีอย.นะคะ อันตรายต่อลูกมากๆๆ

ช่วงแรกๆ กาแฟมีผลต่อการฝังตัวของทารก อย่าเพิ่งทานดีกว่าค่ะ

40+คือเสี่ยงทางที่ดีงดได้คืองด ถ้าอดไม่ได้ก็นิดหน่อยพอ

ขอบพระคุณมากนะคะ! อายุครรภ์ 9 อาทิตย์กับอีก1 วันค่ะ

ไม่ควรกินค่ะ เพราะมีคาเฟอีน ส่งผลกะเจ้าตัวเล็ก

คนท้องควรงดกาแฟจ้า โกโก้กินเยอะก็ไม่ดีนะคะ