24 ตอบกลับ

1 ธันวา ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ นอกจากท้องแข็ง

บ้านนี้7ธ.ค. 37วีคเหมือนกันค่ะ ยังเงียบอยู่เลย🤣

วันเดียวกันเลยแม่เหมือนจะแตกก็ไม่แตก😭😭

มีอาการแบบไหนค่ะคุณแม่ ทางนี้กำหนด1ธันวา

ก่อนคลอดหลายอาทิตย์ จะท้องอาการแข็งบ่อยมากค่ะ แต่ช่วงตี 3 วันที่คลอดอยู่ดีๆ น้ำคล่ำก็แตกมาเองเลย ไม่มีอาการเจ็บท้องเลยค่ะ ไปถึง รพ.ก็ปากมดลูกเปิด 4 cm.แล้วค่ะ ทาง รพ.บอกคลอดง่ายจัง แต่แม่เย่งคลอดเกือบขิตเลยค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ ตอนนี้ 37+4 อยากแตกมากๆเลยค่ะ

บ้านนี้ 2 ธันวาคม มีเจ็บเตือน อยากแตกแล้ว

มีอาการอย่าวไรบ้างค่ะ หมอได้ตรวจปากมดลูกไหมค่ะว่าเปิดยัง

TapFluencer

อ๋อย กำหนด4ธันวายังเงียบอยู่เลยค่ะ

ดีใจด้วยจ้าา6ธันวาเหมือนกันค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ13ธันวาอยากแตกแล้ว

6ธค.เหมือนกันค่ะอยากแตกแล้ว🥹