24 ตอบกลับ

บ้านนี้2ธันวา คลอดไปเมื่อ11/11 37วีคเป้ะเหมือนกัน ก่อนจะคลอดหมอซาวด์ 2400 แม่ก็ก็เลยคิดในใจว่าไม่เป็นไร อีกแค่100กรัมเองออกมาโตข้างนอกเอาก้ได้ พอคลอดมาจริงๆ 3090 กรัม ตกใจกันทั้งแม่ทั้งหมอเลย เค้าบอกเกินคาด นี้ถ้าอยู่ถึง2ธันวา มี4โลกว่าเลย

ยินดีด้วยคร่า กำหนดคลอด 6 ธันวา เหมือนกันเลยค่ะ แต่ย้ายทีมมานัดผ่าวันที่ 29 พ.ย. ตอนนี้อึดอัดมากเลยค่ะ อยากแตกแล้ว

ยินดีด้วยค่ะคุณแม่ บ้านนี้กำหนดคลอด 1 ธ.ค.เวลาเดินเจ็บหน่วงๆ ทำอะไรก็ปวดไปหมดอึดอัดมาก อยากแตกละเหมือนกันค่ะ

ดีจังเลยค่ะ บ้านนี้37+5 ยังไม่มีอาการอะไรเลย แม่อยากแตกมากๆแล้วค่ะ

ดีใจด้วยนะคะคุณแม่ บ้านนี้5ธันวา อยากออกแล้วค่าอึดอัดไม่ไหว😅😅

ยินดีด้วยค่าคุณแม่ สอบถามคุณแม่มีอาการยังไงบ้างคะตอนก่อนจะคลอด

ก่อนคลอดหลายอาทิตย์ จะท้องอาการแข็งบ่อยมากค่ะ แต่ช่วงตี 3 วันที่คลอดอยู่ดีๆ น้ำคล่ำก็แตกมาเองเลย ไม่มีอาการเจ็บท้องเลยค่ะ ไปถึง รพ.ก็ปากมดลูกเปิด 4 cm.แล้วค่ะ ทาง รพ.บอกคลอดง่ายจัง แต่แม่เย่งคลอดเกือบขิตเลยค่ะ

ดีใจด้วยจร้า กำหนด6 ธ.ค เหมือนกันตอนนี้อยากแตกแล้ว

กำหนด 6 ธ.ค. 66 เหมือนกันค่ะ แต่คลอดก่อนกำหนดเมื่อ 2 ต.ค. 66 😅

บ้านนี้อยากเเตกเเล้วเหมือนกัน 4ธันวา ยังเงียบกริบ555

บ้านนี้ 2ธ.ค. ยังไม่มีท่าทีจะอยากออกเลยค่ะ😁 37+4 แล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ