40 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ 37+6 ยังไม่ออกเลยค่ะ กำหนด 12 ต.ค. แต่ไม่รู้ว่าถ้ากระตุ้นแล้วน้องจะออกมั้ย คุณหมอนัดกระตุ้นพน.พอดีค่ะ เพราะน้องไม่มีวี่แววว่าจะออกเลย อยากเจอมากๆ เจ็บซี่โครงมากด้วย🤦🏻‍♀️🥺

รอหมอเรียกอยู่ค่ะ ไว้ยังไงจะมาบอกนะคะ

บ้านนี้กำหนด24ตุลาแอบแตกไปเมื่อวันที่11กันยาแล้วค่ะก่อนกำหนดตั้งเยอะเลยน้องอยู่ตู้อบยังไม่ได้ออกด้วยค่ะแอบเศร้าแต่ก็ดีใจที่ได้เจอหน้าลูกมากค่ะ

ทำไมแตกไวจังคะ บ้านนี้กำหนด27 ตุลาคะ ผ่านการระงับคลอดมา3ครั้ง ☺️แม่ก็ต้องสู้

39+แล้วน้องยังสนุกอยู่ในท้องอยู่เลยค่ะ รอคลอดธรรมชาติ หมอไม่กระตุ้นเลยค่ะ หมอบอกถ้า รกดีน้ำคล่ำดี ก่ไม่เกิน41ค่อยเร่งคลอดเอาหรือผ่าค่ะ

มีวิธีไหมคะ ทางนี้นั่งท่าผีเสื้อ พ่อตาม เดินเยอะๆ กินเผ็ด ยังเงียบเลยค่ะแม่ท้อ

บ้านนี้ 38+2 วิคแล้วยังไม่มีวี่แววว่าน้องจะออกมาเลยค่ะอยากเจอมากๆแล้ว ปวดหว่างขาจนแถบก้าวขาเดินไม่ได้ ปวดทุกอย่างยกเว้นปวดท้อง😂

กำหนดคลอด 23 ตุลา ยังไม่มีอาการอะไรค่ะ ตอนนี้ 36+2 วีค ยังไม่อยากให้ออกเลยค่ะ อยากให้อยู่ถึง 38+ วีค 🥰

เช่นกันนะคะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 26 ตุลาค่ะ ยังไม่แตกค่ะ ตอนนี้อายุครรภ์ 36 Wพอดีค่ะ หมอนัดติดเครื่อง NST วันที่ 3 ค่ะ

ค่ะ ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด26ตุลา เมื่อคืนมีอาการบิดท้องเจ็บมาก ไม่รู้จะแอบแตกก่อนหรือป่าว😅

สู้ๆคะแม่

บ้านนี้ กำหนดคลอด25 ตค. นัดผ่า 11ตค.นี้ค่ะ แต่2-3วันมานี้มีอาการปวดเตือนมาบ้างแล้วค่ะ

สู้ๆคะ

29 ตุลายังไม่มีอาการเลยค่ะ แต่ท้องก็เริ่มแข็งบ่อยแล้วค่ะแต่ไม่ถี่

19ตุลาจ้า ยังไม่แตกเลย😁ไม่รู้เพศน้องด้วย รอลุ้นอย่างเดียวเลยค่ะ

บ้านนี้เพิ่งรู้เพศตอน7เดือนหลังจะไปรพ.แล้วหมอบอกไม่ได้ตรวจเพศให้คะเลยจะมาฝากคลีนิคเลย