46 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยคะ เจ็บเตือนแล้ว 4 ครั้ง ยังคงนิ่งไม่ออกมาให้แม่ชื่นใจสักที 😂

บ้านนี้กำหนด 22คะ อาการยังนิ่งๆอยู่ มีแต่ร่างกายอีแม่นี่แหละคะที่จะแบกไม่ไหวแล้ว 😊😊

ดูแลตัวเองดีๆนะคะสู้ๆค่ะ

กำหนด​ 22​ กค​ แต่ตอนนี้ปากมดลูกเปิด2เซ็น​แล้วแต่ยังไม่มีอาการเจ็บท้องรึน้ำเดินเลยค่ะ

คลอดแล้วค่ะ​ ผ่าคลอดน้องตัวใหญ่😊

VIP Member

14กรกฎา ปวดเชิงกรานมากค่ะ เวลาจะลุกนี้คือปวดมากน้ำตาแทบไหล ไปมาลำบากมาก

38+2กำหนด17กค มีเจ็บจิ้ดๆตั้งแต่30วีคจนตอนนี้ไม่มีอาการอะไรเพิ่มเลยค่ะ

เราไม่มีอาการอะไรเลยอ่ะ เซ็งอยากให้มีอาการจะได้ออกเองกลัวได้ผ่าค่ะ

มีอาการมากๆก็กลัวค่ะ55555อยากคลอดเองน่าจะดีกว่าผ่า

11 ก.ค ค่ะ เฝ้ารอทุกวัน ลูกชายตัวน้อยๆ ก็ยังไม่ยอมออกมาให้กอดสักที

ลูกสาวก็เหมือนกันค่ะ อยากให้ออกมาสักที55555อยากเป็นแฝดแม่ลูกไรงี้

VIP Member

ปวดเชิงกรานมากๆนั่งนานๆไม่ได้เลย ลุกขึ้นก็ลำบากมาก เดินไม่ค่อยไหว

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้ 28 กรกฎาคมจ้า ยังไม่ค่อยมีอาการเลยจ้า มีเจ็บจิมินิดหน่อย

VIP Member

กำหนด 19 กรกฎาคมตอนนี้ 38+ ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ แต่เจ็บใต้ราวนม

สู้ๆนะคะแม่ เดี๋ยวก็ได้เจอแล้ว ขอให้แข็งแรงๆทั้งแม่ลูกนะคะ