26 ตอบกลับ

กำหนดคลอด21พฤศจิกา หมอนัดผ่าวันที่9พฤศจิกาแล้วคะ 38 วีค 2วัน แต่ตอนนี้36วีค5วันปวดร้าวขาหนีบมากกกกทรมานมากเดินแทบก้าวขาไม่ออกแล้วคะ

บ้านนี้ก็ทำงานยังไม่ได้หยุดเลยจ้า

บ้านนี้เเตกเเล้วคราเเม่กำหนดคลอด10พ.ย คลอดจริง27ต.ค. จร้า เเม่ มีอาการเจ็บหน่วงๆท้องน้อยไปร.พ.มดลูกเปิด3เซนเลยจ้า

16 พ.ย.แต่อยากผ่า29ตุลา หมอไม่ให้เลยค่าบอกต้องครบ38วีคก่อน แม่ปวดหลังปวดท้องนอนไม่ได้ทรมานมากค่า

เหมือนกันเลยค่ะ กำหนดคลอด 17 พ.ย แต่ตอนนี้เจ็บท้องแล้ว หมอยังไม่ผ่าให้ เพราะยังไม่ได้ 38 สัปดาห์ ทนเจ็บท้องยุทรมานมากเลยค่ะ

20พ.ย.จะรีบจะออกแล้วแต่ลุงหมอไม่ยอมให้ออกพึ่งได้36wนอนโรงบาลนิ่งๆนอนจนเจ็บตัวแล้วจร้านอนยาวๆไปเลย

บ้านนี้กำหนด17พฤศจิกายนตอนนี้ยังไร่วี่แววยุเลยคะท้องปั้นท้องแข็งบ่อยมากไม่เจ้บท้องไม่มีมูกคะ

ใกล้เคียงกันเลยค่ะเเต่บ้านนั้เดินไม่ได้เเล้วค่ะ😂

บ้านนี้ 22พ.ย ได้แต่เจ็บเตือนกับท้องแข็งแต่ไม่ถี่..แต่ก็ขอให้ถึง 38 Weeksค่ะ

บ้านนี้ก้22พฤศจิกาเหมือนกัน ค่ะอาการเดียวกันเลย

บ้านนี้กำหนด6พ.ยมีแค่อาการท้องแข็งอาการอื่นเงียบกริบอยากคลอดแย่แล้ว

บ้านนี้8พย. ยังเงียบอยู่เลย แต่มีแบบเจ็บเตือนบ้างแล้วค่ะ

กำหนดคลอด13 พ.ย คลอดแล้วค่ะ วันที่25ตุลา มีเด็กอยากออกมาก่อนค่ะ

ดีใจด้วยค่ะเเม่

4 พ.ย. เงียบกริบเลยค่ะ ตั้งใจจะคลอดธรรมชาติ แต่น้องเงียบมาก