123 ตอบกลับ

VIP Member

รักลูกห่วงลูกก็ไม่ต้องทำค่ะ แต่ถ้าอยากสวยไม่ห่วงลูกก็ทำไปเลยค่า

VIP Member

ท้องอยู่ควรหลีกเลี่ยงพวกสารเคมีนะเเม่. เอาไว้หลังคลอดดีกว่าค่ะ

งดค่ะ ใครว่าทำได้อย่าเชื่อค่ะ สารเคมีล้วนๆมีผลต่อลูกโดยตรงค่ะ

ไม่ย้อมน่าจะดีกว่านะคะ​ เดี๋ยวสารเคมีซึมเข้าไปหาลูกได้น๊าาาา

ย้อมคะ หลังจาก 6 เดือน แล้วก็ใช้สีออแกนิค เว้นระยะหนังสีสระ คะ

คุณหมอที่เราพบทุกเดือน แนะนำให้ทำได้หลัง 16 สัปดาห์ไปแล้วค่ะ

VIP Member

ทุกอย่างที่เป็นสารเคมียกเว้นทั้งหมดเลยค่ะแม่เพื่อตัวเล็ก

ทำได้คะ ไม่มีหมอคนไหนห้ามนะค่ะ ลองอ่านขอมูลใน Google ก้อได้คะ

VIP Member

ไม่เหมาะค่ะ มีเคมีแรงเกินไปเวลาแม่ทำจะได้กลิ่นเสี่ยงค่ะ

VIP Member

ไม่ควรค่ะบ้านนี้ย้อมก่อนท้องยังกลัวสารเคมีตกค้างเลยค่ะ