Single mom

กำลังจะเป็นSingle momค่ะ ไม่รู้ว่าที่ตัดสินใจดีแล้วหรือเปล่า บางครั้งเราก็เริ่มทนไม่ใหวเหมือนกันกับพฤติกรรมของเค้า เราท้อง8เดือน ทำงานบ้านทุกอย่างไม่เคยแม้แต่จะช่วยเลยสักนิดแค่ให้ล้างจานยังไม่ทำ เราทำทุกอย่างค่ะ กวาดบ้าน ถูบ้าน ล้างจาน ซักผ้า ตากผ้า ล้างห้องน้ำ ทุกอย่าง ตัวแฟนเราเองตกงานแต่ไม่เคยกระตือรือร้นหางานทำ ทั้งที่ลูกจะคลอด แต่ยังดีที่เราสามารถหาเงินได้โดยไม่ต้องออกไปทำงานข้างนอก ทุกวันนี้ภาระทั้งหมดตกอยู่ที่เรา ทั้งงานบ้าน ทั้งหาเงิน เริ่มเหนื่อยแล้วค่ะ ตอนนี้คือกำลังวางแผนว่าถ้าลูกออกจะขอหย่าค่ะ ไม่ใหวจริงๆ ขอให้การตัดสินใจของเราครั้งนี้เป็นผลดีกับเราและลูกด้วยเถอะ

22 ตอบกลับ

VIP Member

เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันค่ะทำทุกอย่างตั้งแต่ท้องยันคลอด คิดว่าทนๆไปไม่อยากให้ลูกเกิดมาไม่มีพ่อ ตอนนี้ลูกคลอดได้1เดือน12วัน หมดความอดทนแล้วค่ะ กลายเป็น single mom เต็มตัว ความรู้สึกหลังจากตัดสินใจออกมาก็ค่อยๆดีขึ้นค่ะ มีกำลังใจจากลูกไม่ต้องคิดมากพาลจะทำให้ลูกต้องมารับรู้ความรู้สึกแย่ๆไปด้วย สู้ๆนะคะคิดบวกเดี๋ยวพลังบวกก็มาค่ะ เลี้ยงลูกคนเดียวเหนื่อยค่ะแต่โคตรมีความสุข ❤

นั้นสินะคะ เคยกลัวการการเป็นSingle momมากก แต่ตอนนี้คงจะเฉยๆแล้วแหละค่ะ คิดแค่ว่าทำเพื่อลูก ขอบคุณมากนะคะ💕💕

VIP Member

สู้ๆค่ะ เราคิดว่าแม่จะเป็น single mom ที่ดี ส่วนผู้ชายคนนี้ให้เค้าดูแลตัวเองให้ดีให้ได้ก่อนจะดีกว่า

ขอบคุณมากนะคะ💕💕