Single mom

กำลังจะเป็นSingle momค่ะ ไม่รู้ว่าที่ตัดสินใจดีแล้วหรือเปล่า บางครั้งเราก็เริ่มทนไม่ใหวเหมือนกันกับพฤติกรรมของเค้า เราท้อง8เดือน ทำงานบ้านทุกอย่างไม่เคยแม้แต่จะช่วยเลยสักนิดแค่ให้ล้างจานยังไม่ทำ เราทำทุกอย่างค่ะ กวาดบ้าน ถูบ้าน ล้างจาน ซักผ้า ตากผ้า ล้างห้องน้ำ ทุกอย่าง ตัวแฟนเราเองตกงานแต่ไม่เคยกระตือรือร้นหางานทำ ทั้งที่ลูกจะคลอด แต่ยังดีที่เราสามารถหาเงินได้โดยไม่ต้องออกไปทำงานข้างนอก ทุกวันนี้ภาระทั้งหมดตกอยู่ที่เรา ทั้งงานบ้าน ทั้งหาเงิน เริ่มเหนื่อยแล้วค่ะ ตอนนี้คือกำลังวางแผนว่าถ้าลูกออกจะขอหย่าค่ะ ไม่ใหวจริงๆ ขอให้การตัดสินใจของเราครั้งนี้เป็นผลดีกับเราและลูกด้วยเถอะ

22 ตอบกลับ

แฟนตกงานนานยังคะก่อนจะตกงานเขาดีกะเราไหมแม่คุยกะเขาดูแล้วลองชั่งใจคนเราบางทีก็มีช่วงชีวิตตกอับพิสูจน์ใจกัน

เพิ่งตกงานได้ประมาณ3เดือนแล้วค่ะ เพราะว่าที่ทำงานเค้าตรวจคนมีคดี แล้วแฟนเคยมีคดีอาชญากรรมติดตัวตั้ง10กว่าปีแล้วแต่คดีมันยังไม่ยอมลบ เลยต้องออก ตอนทำงานก็ดีค่ะ อยากได้ไรซื้อให้ แต่พอมาตกงานมันเหมือนยิ่งแย่อ้ะค่ะ เลยรู้สึกว่าทำอยู่คนเดียวดิ้นรนอยู่คนเดียว

ถ้ามีแล้วเหมือนอยู่คนเดียว​ ก็อยู่คนเดียวดีกว่าคะอย่าไปอยู่กับคนที่ไม่เคยพยายามเพื่อเรา🖤

ขอบคุณมากค่ะ💕💕

แม่​ท้อง​ทำงานอะไรคะ

ขายของออนไลน์ค่ะ กำไรเดือนนึงก็ประมาณ35,000 คิดว่าน่าจะพอสำหรับการเลี้ยงลูกค่ะเพราะไม่มีภาระอะไรนอกจากเลี้ยงลูกอย่างเดียวค่ะ

VIP Member

สู้ๆ นะคะ คุณแม่ ❤️

ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ จะสู้ต่อค่ะ😍😍

สุ้ๆนะคะ

สู้ๆค่ะ

สู้ๆนะคะ

VIP Member

สู้ๆๆค่ะ

สู้ๆๆนะค่ะ

VIP Member

เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เหมือนกันค่ะ แต่นึกถึงลูกเพราะตัวเราเองพ่อแม่ก็แยกทางกันตั้งแต่เด็กเลยเข้าใจถึงความรู้สึกนี้ดี เลยตัดสินใจเปิดอกคุยกัน ถามเขาว่าเขารักลูกไหมแล้วลองมาคุยตกลงกัน อธิบายความรู้สึกความเหน็ดเหนื่อยของเราอย่างใจเย็น ในกรณีของเราตอนนี้พ่อน้องทั้งทำงานนอกบ้านช่วยงานบ้านและช่วยเลี้ยงลูกในตอนกลางคืนบ้างค่ะ

ดีจังค่ะ💕