51 ตอบกลับ

บ้านนี่ฉีดตอน 8 w. กับ 12 w. ห่างกัน 1 เดือนคิดว่าเดี๋ยวคงมีเข็มต่อไป ตอนฉีดเจ็บนิดๆตอนเดินยา แต่พอฉีดเสร็จแขนยกไม่ขึ้นเลยค่ะนอนทับไม่ได้ซึมเพรียนอนอึนๆไปเลย. 1 วันค่ะสังเกตุตัวเองเป็นแบบนี้สองรอบแล้วค่ะ แต่งงมากแม่บ้านนี้ยังไม่ได้ตรวจเบาหวานคนท้องเลยค่ะไม่รุ้หมอลืมป่าว บ้านอื่นตรวจตอนกี่ w. กันคะ

หนุเองกังวลเบาหวานด้วยแหละเพราะเป้นคนอ้วนชอบกินของหวานพยายามเลี่ยงนะคะ. แต่มันอยากกินมากๆๆ

อย่าว่าแต่ฉีดเลยค่ะตั้งแต่ฝากจนบัดนี้ ซาวกะไม่ได้ซาว หัวใจลูกก็ไม่เคยได้ฟัง ฝากตั้งแต่ประมาน10w จนตอนนี้จะ17แล้ว แม่ต้องไปจ่ายเงินซาวรอบนอกตลอดตั้งที่ฝากคลีนิค วันนี้ตัดสินใจจะเปลี่ยนหมอเปลี่ยนคลีนิคแล้วค่ะ

ไปทีไรก้อไม่เห้นหมอพุดถึงเรื่องฉีดยาแต่มาอ่านๆของคนอื่นเขาฉีดยากันเราเรยงงว่าทำใมหมอไม่ฉีดสักฉีดเก้นบอกต้องฉีด3เข้มเว้นระยะแลวนี้6เดือนยังไม่ฉีดจะเว้นตอนไหน

บ้านนี้เข็มแรกตอน3เดือนเข็มที่2ตอน4เดือนเข็มสุดท้ายเดือนกันยาค่ะหมอว่าให้คลอดน้องออกมาก่อนแล้วค่อย ฉีดกำหนดคลอดเดือนสิงหาค่ะ

บ้านนี้ฉีดครั้งแรก 2 เข็ม ไข้หวัดใหญ่ + บาดทะยัก ครั้งต่อไป อีก 1 เข็ม บาดทะยัก ครั้งต่อไป อีก 1 เข็ม ไวรัสตับอักเสบB

ฝากพิเศษ หรือฝากโรงพยาบาลคะคุณแม่

VIP Member

ฉีดสามเข็ม ป้องกันได้สิบปี เข็มแรกตอนไปฝากครั้งแรก เข็มสองห่างกันสองเดือนและเข็มสามห่างไปอีกหกเดือน ค่ะ

ของเราวันนี้25Wเพิ่งไปหาหมอมา หมอนัดฉีดวัคซีนรวม บาดทะยัก ไอกรน คอตีบ ในนัดครั้งหน้าค่ะ ถึงตอนนั้นก็ 29W ค่ะ

บ้านนี้โดนฉีดตอน​ 3เดือน​ 4เดือน​ อีกเข็มไม่รู้เมื่อไหร่​ หมอชอบเซอไพรซ์ไม่เคยบอกล่วงหน้าเลย

VIP Member

บ้านนี้ฉีดเข็มแรกตอนห้าเดือนค่ะ พยาบาลบอกว่าแม่ต้องฉีด 3 เข็ม เข็มสุดท้ายไว้หลังคลอดค่ะ

ถามหมอเลยค่ะ เราหมอฉีดให้ครั้งแรก 11วีค ครั้งที่ 2 18วีค เหลืออีกเข็ม น่าจะฉีดตอน 7-8เดือนนี้ค่ะ

คะนัดรอบนี้ตั้งใจจะถามเพราะจะเข้า7เดือนแลวกังวลมาก